TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Go downMessage [Page 4 of 9]

© FMvi.vn

17/10/2011, 12:32
VietSon
VietSon

Member

First topic message reminder :

bài của nhóm 7. mọi người cho ý kiến nhá.
http://www.mediafire.com/?ew3y0bbxy0656c9

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà VietSon
Trả lời nhanh

18/10/2011, 15:56
TheHung
TheHung

Member

Công việc rà xét do ai thực hiện và Mục đích chính của việc rà xét là gì??

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TheHung
Trả lời nhanh
18/10/2011, 22:22
manhtin2
manhtin2

Member

hềy nhóm 7 đâu hết rồi lên trả lời câu hỏi đi QLDAPM nhóm 7 - Page 4 390957

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà manhtin2
Trả lời nhanh
18/10/2011, 23:04
LuongThiNga
LuongThiNga

Member

cho mình hỏi giải thể chính thức tổ chức của dự án nghĩa là gì?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà LuongThiNga
Trả lời nhanh
18/10/2011, 23:07
LuongThiNga
LuongThiNga

Member

trong mục kiểm điểm sau bàn giao, các bạn có viết :" thảo luận sự hỗ trợ tiếp tục"
vậy theo các bạn sự hỗ trợ ở đây nghĩa là gì, mình k hiểu mong các bạn giải đáp:D

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà LuongThiNga
Trả lời nhanh
19/10/2011, 11:14
Đức Phúc
Đức Phúc

Member

Các bạn cho mình đáp án câu này với:
Trong các quy trình kết thúc dự án thì có quy trình nào quan trọng nhất? phải làm chi tiết nhất? Và tại sao nó lại là quy trình quan trọng?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Đức Phúc
Trả lời nhanh
19/10/2011, 11:17
Đức Phúc
Đức Phúc

Member

Câu 1:Tại sao phải tiến hành các cuộc họp trước khi kết thúc 1 dự án?
Câu 2 : Mục đích của việc kiểm điểm sau khi bàn giao?Và những lưu ý khi họp kiểm điểm.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 11:23
Đức Phúc
Đức Phúc

Member

Câu nữa nhé :Một dự án không may bị đổ vỡ thì có cần kiểm điểm lại không? Nếu có thì kiểm điểm lại khi này với mục đích gì và phải làm như thế nào?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:18
NgocTrung
NgocTrung

Member

Bạn sẽ làm gì với dự án chưa hoàn thành nhưng đã phải kết thúc?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NgocTrung
Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:19
NgocTrung
NgocTrung

Member

Có thể thay đổi thứ tự các bước trong quy trình hoàn thiện dự án được k?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:20
cauchubau91
cauchubau91

Member

Đức Phúc wrote:Câu nữa nhé :Một dự án không may bị đổ vỡ thì có cần kiểm điểm lại không? Nếu có thì kiểm điểm lại khi này với mục đích gì và phải làm như thế nào?
Theo mềnh thì một dự án không may bị đỗ vỡ thì việc kiểm điểm lại là việc rất cần thiết vì một dự án bị đỗ vỡ là một dự án đã thất bại với sự chuẩn bị không chu đáo của PM hay các thành viên trong dự án. Vậy mục đích của của việc kiểm điểm lại là :
1. Tìm cách trả nợ QLDAPM nhóm 7 - Page 4 683980
2. Đuổi việc người QLDA QLDAPM nhóm 7 - Page 4 736849
3. Rút kinh nghiệm cho lần sau QLDAPM nhóm 7 - Page 4 651162
Mong các bạn góp ý thêm QLDAPM nhóm 7 - Page 4 37969

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà cauchubau91
Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:28
NgocTrung
NgocTrung

Member

cauchubau91 wrote:
Đức Phúc wrote:Câu nữa nhé :Một dự án không may bị đổ vỡ thì có cần kiểm điểm lại không? Nếu có thì kiểm điểm lại khi này với mục đích gì và phải làm như thế nào?
Theo mềnh thì một dự án không may bị đỗ vỡ thì việc kiểm điểm lại là việc rất cần thiết vì một dự án bị đỗ vỡ là một dự án đã thất bại với sự chuẩn bị không chu đáo của PM hay các thành viên trong dự án. Vậy mục đích của của việc kiểm điểm lại là :
1. Tìm cách trả nợ QLDAPM nhóm 7 - Page 4 683980
2. Đuổi việc người QLDA QLDAPM nhóm 7 - Page 4 736849
3. Rút kinh nghiệm cho lần sau QLDAPM nhóm 7 - Page 4 651162
Mong các bạn góp ý thêm QLDAPM nhóm 7 - Page 4 37969
Theo mình thì lại không phải kiểm điểm lại nhé. Dự án chỉ tiến hành kiểm điểm sau khi đã hoàn thành và bàn giao cho khách hàng. Khi đó chúng ta sẽ tiến hành kiểm điểm sau bàn giao.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:43
NgocTrung
NgocTrung

Member

Đức Phúc wrote:Câu 1:Tại sao phải tiến hành các cuộc họp trước khi kết thúc 1 dự án?
Câu 2 : Mục đích của việc kiểm điểm sau khi bàn giao?Và những lưu ý khi họp kiểm điểm.

Câu 1: Theo mình dự án kết thúc rồi thì còn ai nũa đâu mà họp. QLDAPM nhóm 7 - Page 4 633824
Câu 2: Slide có.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:47
NgocTrung
NgocTrung

Member

Đức Phúc wrote:Các bạn cho mình đáp án câu này với:
Trong các quy trình kết thúc dự án thì có quy trình nào quan trọng nhất? phải làm chi tiết nhất? Và tại sao nó lại là quy trình quan trọng?

Bạn xem lại câu hỏi nhé. Quy trình hoàn thiện dự án? Tiến hành các cuộc họp kết thúc dự án? Chứ k có quy trình kết thúc. Thân.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:54
NguyenHa
NguyenHa

Member

Cho tớ hỏi: Khi giải thể /kết thúc dự án cần rút kinh nghiệm ở những" nội dung" gì? Có cần lấy ý kiến của khách hàng ko? Và tại sao lại lấy ý kiến của khách hàng? Thanks

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NguyenHa
Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:56
NgocTrung
NgocTrung

Member

LuongThiNga wrote:trong mục kiểm điểm sau bàn giao, các bạn có viết :" thảo luận sự hỗ trợ tiếp tục"
vậy theo các bạn sự hỗ trợ ở đây nghĩa là gì, mình k hiểu mong các bạn giải đáp:D

Theo mình thì hỗ trợ tiếp tục ở đây chúng ta sẽ bàn bạc với bên đối tác để có thể tiếp tục cung cấp kinh phí nếu dự án có thể tiếp tục phát triển như nâng cấp phiên bản...

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 13:58
NgocTrung
NgocTrung

Member

NguyenHa wrote: Cho tớ hỏi: Khi giải thể /kết thúc dự án cần rút kinh nghiệm ở những" nội dung" gì? Có cần lấy ý kiến của khách hàng ko? Và tại sao lại lấy ý kiến của khách hàng? Thanks

Ý bạn hỏi trong phần kiểm điểm sau bàn giao nhé. Thân

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 14:02
NgocTrung
NgocTrung

Member

BuiLien wrote:Cho mình hỏi nhóm bạn câu hỏi như sau: Ai là người viết "Đề cương BC kinh nghiệm" và tài liệu để viết lấy từ đâu.

PM là ng viết đề cương BC kinh nghiệm. Còn lại liệu lấy ở đâu thì bạn xem trong slide nhé. Thân!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 14:03
NgocTrung
NgocTrung

Member

omaichua wrote:Cho mình hỏi: Trong phần giải thể/ kết thúc
Vì sao nói: Lấy xác nhận từ phía khách hàng là 1 cách để PM tự bảo vệ mình?
Và việc giải thể/kết thúc này có ý nghĩa ntn?

Câu này có người hỏi rồi người ơi hỡi người!!! :$

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 14:05
NgocTrung
NgocTrung

Member

phuong_ot wrote:cho mình hỏi nhóm bạn nè:
trong slide thống kê lại và rà soát có phần tìm nguyên nhân ( kể cả trong trường hợp mọi sự hoàn hảo)
nhóm bạn có thể giải thích rõ hơn và lấy ví dụ cho mình hiểu rõ hơn được không?

Thì tìm ra nguyên nhân hoàn hảo để phát huy trong dự án tiếp theo chứ sao nữa. Này thì hỏi QLDAPM nhóm 7 - Page 4 465156 .

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 14:18
NguyenHa
NguyenHa

Member

NgocTrung wrote:
NguyenHa wrote: Cho tớ hỏi: Khi giải thể /kết thúc dự án cần rút kinh nghiệm ở những" nội dung" gì? Có cần lấy ý kiến của khách hàng ko? Và tại sao lại lấy ý kiến của khách hàng? Thanks

Tớ hỏi phần 3. Giải thể/ kết thúc ý

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NguyenHa
Trả lời nhanh
19/10/2011, 15:07
NgocTrung
NgocTrung

Member

NguyenHa wrote:
NgocTrung wrote:

Tớ hỏi phần 3. Giải thể/ kết thúc ý

Trong phần kiểm điểm sau bàn giao đã có rút kinh nghiệm và lấy ý kiến khách hàng rồi. Nếu bạn hỏi phần 3 thì câu trả lời là k cần nữa nhé.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 21:14
HongSang
HongSang

Member

NgocTrung wrote:
LuongThiNga wrote:trong mục kiểm điểm sau bàn giao, các bạn có viết :" thảo luận sự hỗ trợ tiếp tục"

Theo mình thì hỗ trợ tiếp tục ở đây chúng ta sẽ bàn bạc với bên đối tác để có thể tiếp tục cung cấp kinh phí nếu dự án có thể tiếp tục phát triển như nâng cấp phiên bản...
sao lại theo bạn,nhỡ theo bạn không chính xác thì sao...? minh cần 1 câu trả lời chính xác,nói phải có sách,mách phải có chứng chứ. QLDAPM nhóm 7 - Page 4 48173 QLDAPM nhóm 7 - Page 4 8898

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà HongSang
Trả lời nhanh
19/10/2011, 21:20
HongSang
HongSang

Member

NgocTrung wrote:
Đức Phúc wrote:Câu 1:Tại sao phải tiến hành các cuộc họp trước khi kết thúc 1 dự án?

Câu 1: Theo mình dự án kết thúc rồi thì còn ai nũa đâu mà họp. QLDAPM nhóm 7 - Page 4 633824
Câu 2: Slide có.
mình không đồng ý với ý trả lời của bạn. QLDAPM nhóm 7 - Page 4 8898 mình xin trả lời:khi kết thúc dự án,ta vẫn phải tổ chức cuộc họp vì khi tổ chức ta có thể đánh giá những ưu điểm và khuyết điểm mắc phải khi thực hiện dự án.từ đó ta biết để phát huy những ưu điểm,hạn chế những khuyết điểm cho dự án lần sau..... QLDAPM nhóm 7 - Page 4 48173

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 21:23
HongSang
HongSang

Member

Rút kinh nghiệm cho lần sau

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
19/10/2011, 21:25
HongSang
HongSang

Member

kiểm điểm lại khi này với mục đích đánh giá những ưu điểm và khuyết điểm mắc phải khi thực hiện dự án.từ đó ta biết để phát huy những ưu điểm,hạn chế những khuyết điểm cho dự án lần sau.....

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 4 of 9]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »