TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Go downMessage [Page 3 of 9]

© FMvi.vn

17/10/2011, 12:32
VietSon
VietSon

Member

First topic message reminder :

bài của nhóm 7. mọi người cho ý kiến nhá.
http://www.mediafire.com/?ew3y0bbxy0656c9

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà VietSon
Trả lời nhanh

17/10/2011, 18:57
TaiChat
TaiChat

V.I.P

trong các nguồn tài liệu tham khảo để viết số liệu thì nguồn nào bạn sẽ hay lấy nhất và nguồn nào các bạn cho là quan trọng nhất

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TaiChat
Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:00
TaiChat
TaiChat

V.I.P

khi một dự án hoàn thành thì kiểm điểm sau khi bàn giao thì làm là điều hiển nhiên nhưng đối với một PM là bạn trong cuộc họp đó có nên mắng nhân viên khi họ làm sai ko QLDAPM nhóm 7 - Page 3 48173 (ngoài lề tý)

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TaiChat
Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:00
manhtin2
manhtin2

Member

TaiChat wrote:trong quy trình hoàn thiện dự án của các bạn có nhiều quy trình vậy có thể bỏ bớt chúng đi ko QLDAPM nhóm 7 - Page 3 48173
Mình cũng thấy vậy nhưng nhóm mình thấy như vậy là hợp lý nếu bạn thấy bỏ quy trình nào hợp lý bạn có thể giúp đỡ nhóm mình>Minh xin chân thành cảm ơn.Tks hehehe

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà manhtin2
Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:05
manhtin2
manhtin2

Member

TaiChat wrote:khi một dự án hoàn thành thì kiểm điểm sau khi bàn giao thì làm là điều hiển nhiên nhưng đối với một PM là bạn trong cuộc họp đó có nên mắng nhân viên khi họ làm sai ko QLDAPM nhóm 7 - Page 3 48173 (ngoài lề tý)
Câu hỏi của bạn hay quá nhưng mình thấy nó không bám sát nội dung mấy có lẽ câu hỏi này phải nhờ giáo su xoay mất hihi Viết Sơn hay Đức Nam trả lời dùm bạn Chất với

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:11
manhtin2
manhtin2

Member

Híc đi cắm cơm cái vào để vào trả lời tiếp hehe QLDAPM nhóm 7 - Page 3 426147

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:40
TheMinh
TheMinh

Member

Bạn cho mình hỏi mục đích của việc rà xét và cập nhật kế hoạch quản lí là gỉ?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TheMinh
Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:40
TheMinh
TheMinh

Member

Tại sao nói việc giải thể lại yêu cầu cẩn thận không kém việc xây dựng dự án

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:41
TheMinh
TheMinh

Member

Khi giải thể /kết thúc dự án cần rút kinh nghiệm những nội dung gì? Có cần lấy ý kiến của khách hàng ko? Và tại sao lại lấy ý kiến của khách hàng?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:41
TheMinh
TheMinh

Member

Việc rà xét trong dự án nhằm mục đích gì? Liệu trong dự án chúng ta có thể bỏ qua bước này ko vì sao? Các bạn có thể lấy một ví dụ cụ thể về công việc rà xét cho một dự án nào đó ko để cho mọi người cùng hiểu?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:43
TheMinh
TheMinh

Member

1.các bạn cho mình hỏi trong phần các cuộc họp kết thức dự án thì việc "xem xét các khoản mục mở là ji" và các khoản mục mở ở đây là ji nó có liên quan j đến việc kết thúc dự án....
2.Tại sao việc giải thể chính thức tổ dự án lại là nhân tố thành công của dự án theo mình dù cso thành công hay ko thì kết thúc dự án ta vẫn phải giải thể tổ dự án mà

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:43
TheMinh
TheMinh

Member

1)Trong quy trình hoàn thiện dự án có nêu "Thiết lập lại việc phân bổ nhân sự" theo minh khi hoàn thiện dự án thì cần gì phả phân bổ lại nhân sư làm gì? cái làm từ đầu dụ án rồi mà vậy các bạn có thể làm rõ đc không?
2)Quy trình hoàn thiện dự án vì sao phải cải tổ nhân sự?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:44
manhtin2
manhtin2

Member

Hòa wrote:theo các bạn có các lý do nào khiến dự án kết thúc?
thank!
Có các lí do để kết thúc 1 dự án là:
- Đã hoàn thành các yêu cầu đặt ra
- Chưa hoàn thành các yêu cầu nhưng:
+kinh phí đã hết không thể cấp thêm
+thời hạn đã hết,khônh cho phép gia hạn thêm
+ban quản lý nhà tài trợ quyết định chấm dứt
+nhưng lý do khác

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 19:56
hoangthuan
hoangthuan

Member

nhom 7 cho minh hoi :
trong 1 dự án thì khâu kết thúc dự án có quan trọng không?ta có thể bỏ qua ko?vì sao?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà hoangthuan
Trả lời nhanh
17/10/2011, 20:24
hoangthuan
hoangthuan

Member

nhom 7 cho minh hoi sau :
Tại sao khi kết thúc dự án ta phải thống kê và rà soát lại dữ liệu? Bước
này có tác dụng gì với dự án? Nếu bỏ qua bước này mà cứ thế kết thúc dự
án thì liệu có gặp rủi ro cho dự án ko?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà hoangthuan
Trả lời nhanh
17/10/2011, 20:58

Member

TaiChat wrote:trong quy trình hoàn thiện dự án của các bạn có nhiều quy trình vậy có thể bỏ bớt chúng đi ko QLDAPM nhóm 7 - Page 3 48173
cảm ơn Chất. Mình xin trả lời câu hỏi của bạn : đã là môt quy trình thì mình nghĩ là không thể thiếu đi phần nào được. Vì nếu thiếu thì dự án sẽ rất khó hoàn thiện và gặp rất nhiều khó khăn vì vây không thể bỏ bớt các quy trình của dự án được!
thank!!!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà coolboy9x_3012
Trả lời nhanh
17/10/2011, 21:04
phuong_ot
phuong_ot

Member

cho mình hỏi nhóm bạn nè:
trong slide thống kê lại và rà soát có phần tìm nguyên nhân ( kể cả trong trường hợp mọi sự hoàn hảo)
nhóm bạn có thể giải thích rõ hơn và lấy ví dụ cho mình hiểu rõ hơn được không?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà phuong_ot
Trả lời nhanh
17/10/2011, 21:05
phamichnam
phamichnam

Member

coolboy9x_3012 wrote:
cảm ơn Chất. Mình xin trả lời câu hỏi của bạn : đã là môt quy trình thì mình nghĩ là không thể thiếu đi phần nào được. Vì nếu thiếu thì dự án sẽ rất khó hoàn thiện và gặp rất nhiều khó khăn vì vây không thể bỏ bớt các quy trình của dự án được!
thank!!!
Theo mình vẫn có thể bớt 1 số quy trình không cần thiết, ví dụ như để ăn hết 1 chiếc bánh, kế hoạch là tớ và bạn và bạn chất phải ăn hết 1 chiếc bánh nhưng bọn t có thể bỏ qua bạn mà hoàn thiện tức lă ăn hết chiếc bánh mà không cần bạn tức bỏ qua quy trình của bạn QLDAPM nhóm 7 - Page 3 8898 QLDAPM nhóm 7 - Page 3 48173

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà phamichnam
Trả lời nhanh
17/10/2011, 21:50

Member

TaiChat wrote:khi một dự án hoàn thành thì kiểm điểm sau khi bàn giao thì làm là điều hiển nhiên nhưng đối với một PM là bạn trong cuộc họp đó có nên mắng nhân viên khi họ làm sai ko QLDAPM nhóm 7 - Page 3 48173 (ngoài lề tý)
Vâng câu hỏi của chất rất hay
Mình xin trả lời đã là trong công việc khi nhân viên của mình làm sai thì mình phải lập tức nhắc nhở nhân viên đó trước cuộc họp (chứ không phải là mắng như bạn hỏi :d) để nhân viên đó rút kinh nghiệm. Và sau cuộc họp có thể gọi nhân viên đó vào phòng làm việc của mình để có thêm nhứng ý kiến chỉ đạo để nhân viên đó hoàn thiện hơn.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
17/10/2011, 23:10

Member

hoangthuan wrote:nhom 7 cho minh hoi sau :
Bạn hỏi rất dài nhưng mình xin trả lời ngắn gọn câu hỏi của bạn:
_Trong quá trình hoàn thiện dự án các con số về dữ liệu luôn có sự thay đổi ở từng thời điểm để chủ động đối phó với những khó khăn ,rủi ro không đáng có trước khi kết thúc dự án ta phải thống kê và rà soát lại dữ liệu để đảm bảo có 1 dự án thành công trước khi bàn giao. Đây là 1 trong những bước quyết định sự thành công của dự án vì thế nếu bỏ qua bước này thì dự án rất dễ gặp phải rủi ro!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
18/10/2011, 11:40
manhtin2
manhtin2

Member

Hòa wrote:trong phần thống kê và rà soát có phần: tìm nguyên nhân kể cả trong trường hợp mọi sự là hoàn hảo!!!
mình không hiểu tại sao đã hoàn hảo rùi còn tìm nguyên nhân. việc này có thừa hay k? bạn có thể giả thích cho mình với! thank
Theo mình nghĩ hoàn hảo là do người thiết kế đặt ra các mục tiêu đã hoàn thành với họ là hoàn hảo.Ví dụ như khi thiết kế ra 1 phần mềm người làm ra cho là hoàn hảo nhưng khi khách hàng sử dụng nó thì họ thấy chưa đáp ứng dc 1 số yêu cầu của họ nên phải tìm ra nguyên nhân nên mình nghj nó la không thừa hihih.đó là theo suy nghĩ của mình bạn nào có ý kiến hay hơn có thể pos lên cho chúng mình tham khảo với

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
18/10/2011, 11:45
manhtin2
manhtin2

Member

hoangthuan wrote:nhom 7 cho minh hoi sau :
mình xin trả lời câu hỏi của bạn:

Sau khi kết thúc dự án ta phải thống kê và rà soát lại dữ liệu vì sau một dự án mình phải thống kê lại các dữ liệu lịch sử về chi phí, thời gjan thực hiện, chất lượng công việc, chất lượng sản phẩm.
Phải so sánh giữa kế hoạc của một dự án và kết quả đã đạt được sau một dự án đó như thế nào.
Ta phải tìm nguyên nhân của no: dù là dự án đó kết thúc một cách tốt đẹp.
_ Trong bước này có tác dụng với dự án như sau: vì trong việc thống kê và rà soát dữ liệu là một quy trình trong dự án phần mềm, nó có tác dụng lớn để đảm bảo dự án được thành công.
_ Thống kê lại dữ liệu giúp người quản lý nắm bắt các thông tin trong suốt quá trình thực hiện dự án, còn rà soát phần mềm giúp chúng ta kiểm soát những vấn đề còn tồn tại phát sinh trong quá trình triển khai dự án vào thực tế, do đó đây cũng là một quy trình quan trọng và cũng cần được chú ý, quan tâm như bao quy trình khác. Thế nên cần được lập kế hoạch với sự chú ý vào từng chi tiết giống như các giai đoạn vai trò và trách nhiệm con người trải qua thay đổi lớn vào thời điểm cuối cùng của dự án.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
18/10/2011, 11:50
omaichua
omaichua

Member

Cho mình hỏi: Trong phần giải thể/ kết thúc
Vì sao nói: Lấy xác nhận từ phía khách hàng là 1 cách để PM tự bảo vệ mình?
Và việc giải thể/kết thúc này có ý nghĩa ntn?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà omaichua
Trả lời nhanh
18/10/2011, 12:06
manhtin2
manhtin2

Member

VuLan wrote:các bạn có thể chỉ rõ cho mình.
tại sao:Rà xét sau thực hiện làmột cơ hội tốt đối với nghiên cứu của cá nhân cũng như tổ chức?
thanks!
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn:
Quy trình và việc hoàn tất dự án
tiến hành tại thời điểm kết thúc dự án
thực hiện và theo dõi trong khuôn khổ dự án
Lợi ích kinh doanh / tính hiệu quả của dự án
Tiến hành vài tháng sau khi triển khai
Thực hiện và theo dõi ngoài dự án
các nhu cầu cần được thiết lập trong lịch trình hoạt động và thứ tự ưu tiên ( sau dự án ) của các thành viên
Thành công phụ thuộc vào việc có các mục tiêu dự án rõ ràng với các biện pháp thực hiện
rất khó để xác định khi nào bạn đạt được một mục tiêu không được nói rõ !
Cải tiến quy trình dự án có thể được xác định
nó cũng phải được triển khai !

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
18/10/2011, 15:40
TheHung
TheHung

Member

trong phần Kiểm điểm sau khi bàn giao có:
Khi họp kiểm điểm, nên ...
- Mời tư vấn độc lập
- Khoanh vùng những nội dung cần họp bàn, tránh đi lan man, cãi vã
- Cần khoảng 3-6 tháng chuẩn bị cho cuộc họp (tuỳ độ lớn của dự án)
- Tổng kết những điểm mới (sáng kiến, kinh nghiệm, ...) trong dự án
Các bạn cho biết tạo sao nên làm như thế?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TheHung
Trả lời nhanh
18/10/2011, 15:45
BuiLien
BuiLien

Member

Cho mình hỏi nhóm bạn câu hỏi như sau: Ai là người viết "Đề cương BC kinh nghiệm" và tài liệu để viết lấy từ đâu.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà BuiLien
Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 3 of 9]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »