TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Go downMessage [Page 7 of 9]

© FMvi.vn

17/10/2011, 12:32
VietSon
VietSon

Member

First topic message reminder :

bài của nhóm 7. mọi người cho ý kiến nhá.
http://www.mediafire.com/?ew3y0bbxy0656c9

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà VietSon
Trả lời nhanh

20/10/2011, 17:11
Đức Phúc
Đức Phúc

Member

NgocTrung wrote:
Đức Phúc wrote:Câu 1:Tại sao phải tiến hành các cuộc họp trước khi kết thúc 1 dự án?
Câu 2 : Mục đích của việc kiểm điểm sau khi bàn giao?Và những lưu ý khi họp kiểm điểm.

Câu 1: Theo mình dự án kết thúc rồi thì còn ai nũa đâu mà họp. QLDAPM nhóm 7 - Page 7 633824
Câu 2: Slide có.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Đức Phúc
Trả lời nhanh
20/10/2011, 18:04
omaichua
omaichua

Member

Mai lên thớt rồi.Cố lên nhé !!! QLDAPM nhóm 7 - Page 7 37969

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà omaichua
Trả lời nhanh
20/10/2011, 18:18
manhtin2
manhtin2

Member

TheHung wrote:Công việc rà xét do ai thực hiện và Mục đích chính của việc rà xét là gì??
Rà soát là các công cụ quản lý quan trọng để theo dõi tiến độ thực hiện và hỗ trợ quá trình ra quyết định. Rà sát và đánh giá là để đáp ứng yêu cầu của một vài nhà tài trợ, tuy nhiên chính các cộng đồng làm việc trực tiếp với tổ chức của bạn là những người hưởng lợi nhiều nhất từ kết quả của công việc theo dõi và đánh giá. Thông qua việc xem xét kỹ lưỡng công việc, tổ chức của bạn có thể thiết kế các chương trình và hoạt động một cách hiệu quả hơn và mang lại những lợi ích lớn hơn cho cộng đồng

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà manhtin2
Trả lời nhanh
20/10/2011, 18:28
manhtin2
manhtin2

Member

cauchubau91 wrote:Tại sao để chuẩn bị cho buổi họp kiểm điểm lại cần phải chuẩn bị từ 3 tới 6 tháng trong khi 1 buổi họp thường kéo dài 2-3h, liệu như thế có gây tốn kém, tốn thời gian không?
Theo mình 1 cuộc họp phai chuẩn bị 1 thời gian dài như vậy là vì 1 cuộc họp cần phải thống kê báo cáo để đầy đủ thông tin thật chính xác thì mới đủ căn cứ để đưa ra thông tin kiểm điểm trước 1 cuộc họp nên mình nghĩ để có thể thành công và đưa ra đúng mục đích thì thời gian như vậy là không tốn kém

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà manhtin2
Trả lời nhanh
20/10/2011, 19:20
Lehoa
Lehoa

Member

cho mình hỏi:" Dự án được kết thúc dưới những hình thức nào?"

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Lehoa
Trả lời nhanh
20/10/2011, 19:28
Lehoa
Lehoa

Member

có những tình huống nào xảy ra khi quyết định kết thúc dự án?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
20/10/2011, 19:33
Luuhuyen
Luuhuyen

Member

trước khi kết thúc dự án cần làm những công việc gì?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Luuhuyen
Trả lời nhanh
20/10/2011, 19:40
Luuhuyen
Luuhuyen

Member

tại sao việc kết thúc dự án cũng có vai trò quan trọng đối với sự thành công của dự án cũng như việc khởi đầu, tổ chức, hoạch định, thực hiện, giám sát?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
20/10/2011, 19:40
VietSon
VietSon

Member

TaiChat wrote:ở slide 4 các bạn có ghi "hoàn tất dự án là việc giải thế tổ chức và môi trường làm dự án theo phương thức đã được ấn định sau khi đạt được các mục tiêu của dự án và tất cả các nhiệm vụ trong kế hoạch làm việc chi tiết được hoàn thành."
vậy cho mình hỏi là nếu một dự chưa làm đủ mục tiêu và ko phải tất cả nhiệm vụ được hoàn thành nhưng vẫn phải hoàn tất dự án thế có được ko QLDAPM nhóm 7 - Page 7 48173
Tất nhiên nếu chưa làm đủ mục tiêu và các nhiệm vụ chưa được hoàn thành thì không thể hoàn tất dự án dc. Đây sẽ là 1 dự án bị bỏ dở giữa chừng

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
20/10/2011, 19:45
Luuhuyen
Luuhuyen

Member

việc kết thúc dự án có khó khăn hơn giai đoạn khởi đầu không?tại sao?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
20/10/2011, 19:48
VietSon
VietSon

Member

NguyenVuong wrote:Việc rà xét toàn diện sau triển khai được tiến hành như thế nào ???
Việc rà xét này sẽ được tiến hành sau khi triển khai dự án được 1 vài tháng,chúng ta cần tiến hành thực hiện và theo dõi ngoài dự án, kiểm tra xem xét về quy trình và việc hoàn tất dự án đến đâu cùng với đó là tính toán lợi ích kinh doanh và tính hiệu quả của dự án.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
20/10/2011, 21:11
Lehoa
Lehoa

Member

những đặc điểm chung của quản lý nhân sự trong giai đoạn này là gì?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
20/10/2011, 23:52
loving_u_1991
loving_u_1991

Member

BuiDucPhong wrote:Cho mình hỏi:
Lấy xác nhận từ phía khách hàng (một cách để PM tự bảo vệ mình)
Bạn có thể giải thích rõ cho mình và lấy ví dụ đc ko QLDAPM nhóm 7 - Page 7 48173
theo mình "lấy xác nhận...." là vì chúng ta làm 1 dự án là cho khách hàng của chúng ta, là ng cấp vốn, cấp tiền vì vậy chúng ta cần phải có xác nhận từ phía khách hàng là sản phẩm của chúng ta có đáp ứng yêu cầu của họ ko? có lỗi lầm chỗ nào ko. nếu có thì xem nó xuất phát từ đâu để tìm hướng giải quyết sau đó chúng ta mới có thể thu hồi lại vốn và lấy lãi và tiếp nữa chúng ta từ nhưng sai lầm đó có thể có nhiều kinh nghiệm cho dự án tiếp theo để tránh sai lầm giảm thiểu rủi ro
vd:khi bạn bán 1 chiếc lap thì trước khi bán bạn cần phải có xác nhận của khách hàng là lap của bạn bán còn mới ko phải hàng renew

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà loving_u_1991
Trả lời nhanh
21/10/2011, 00:03
loving_u_1991
loving_u_1991

Member

BuiDucPhong wrote:Và mình muốn hỏi việc Kiểm điểm sau khi bàn giao Có quan trọng không và việc kiểm điểm có những ích lợi như thế nào QLDAPM nhóm 7 - Page 7 37969
việc này có quan trọng bạn ah.
lợi ích cho t biết sai lầm hay mắc phải của những dự án như vậy là gì đưa cho chúng ta những kinh nghiệm quý báu cho dự án như vậy lần sau.
xem ban ngành nào làm yếu công tác của họ, ban ngành nào làm việc hiệu quả

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà loving_u_1991
Trả lời nhanh
21/10/2011, 00:06
VietSon
VietSon

Member

hoangthuan wrote:nhom 7 cho minh hoi :
trong 1 dự án thì khâu kết thúc dự án có quan trọng không?ta có thể bỏ qua ko?vì sao?
theo mình là rất quan trọng. Khâu này cũng quan trọng giống như khâu bắt đầu dự án. Nếu ko có khâu bắt đầu thì dự án ko thể được triển khai,tương tự nếu ko có khâu kết thúc thì dự án mãi chỉ là 1 dự án dang dở ko thể đi đến kết quả dc

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
21/10/2011, 00:08
VietSon
VietSon

Member

phuong_ot wrote:cho mình hỏi nhóm bạn nè:
trong slide thống kê lại và rà soát có phần tìm nguyên nhân ( kể cả trong trường hợp mọi sự hoàn hảo)
nhóm bạn có thể giải thích rõ hơn và lấy ví dụ cho mình hiểu rõ hơn được không?
câu này đã có 1 bạn hỏi và mình ...mới trả lời QLDAPM nhóm 7 - Page 7 8898

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
21/10/2011, 16:01

Member

VietSon wrote:
hoangthuan wrote:nhom 7 cho minh hoi :
trong 1 dự án thì khâu kết thúc dự án có quan trọng không?ta có thể bỏ qua ko?vì sao?
theo mình là rất quan trọng. Khâu này cũng quan trọng giống như khâu bắt đầu dự án. Nếu ko có khâu bắt đầu thì dự án ko thể được triển khai,tương tự nếu ko có khâu kết thúc thì dự án mãi chỉ là 1 dự án dang dở ko thể đi đến kết quả dc
nhưng nếu do thời gian quá lâu mà khách hàng ko cần những phần cuối nữa.. PM như vậy là đc thùi thì người làm PM có thể bàn sản phầm cho khách hàng được hay không !

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà tuongyahoo4
Trả lời nhanh
21/10/2011, 16:17

Member

TrangTrang wrote:Theo như các bạn viết thì: "Giải thể tổ chức và môi trường dự án". Mình không hiểu "môi trường dự án" mà các bạn viết ở đây là gì? Các bạn giải thích giúp mình nhé
khi giải thể là có nghĩa dự án đã hoàn thành. Vậy môi trường ở đây là các công cụ để thực hiện dự án. .vậy khi bàn giao dự án thì ta phải giải thể các bãi chiến trường và đồ dùng chứ.. QLDAPM nhóm 7 - Page 7 390957 QLDAPM nhóm 7 - Page 7 390957 QLDAPM nhóm 7 - Page 7 390957

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà tuongyahoo4
Trả lời nhanh
22/10/2011, 20:44
ThanhTrieu
ThanhTrieu

Member

mình có câu hỏi nhóm 7: trong slie của bạn ở phần đầu của QUY TRÌNH HOÀN THIỆN DỰ ÁN các bạn có viết theo trình tự các bước nhưng mình hơi thắc mắc một chút ở chỗ khi" đóng văn phòng dự án và giải thể tổ chức dự án" thì các bước tiếp theo là:Tiến hành các cuộc họp kết thúc dự án
Tiến hành rà xét sau thực hiện
Thiết lập lại việc phân bổ nhân sự
thì cá nhân hay tổ chức nào sẽ làm công đoạn này??

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ThanhTrieu
Trả lời nhanh
22/10/2011, 20:56
duc91
duc91

Member

ThanhTrieu wrote:mình có câu hỏi nhóm 7: trong slie của bạn ở phần đầu của QUY TRÌNH HOÀN THIỆN DỰ ÁN các bạn có viết theo trình tự các bước nhưng mình hơi thắc mắc một chút ở chỗ khi" đóng văn phòng dự án và giải thể tổ chức dự án" thì các bước tiếp theo là:Tiến hành các cuộc họp kết thúc dự án
mình xin thay mặt nhóm 7 trả lời bạn Triều:
cá nhân-ở đây là người quản lý dự án-sẽ trực tiếp làm các công việc bạn nêu ở trên.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà duc91
Trả lời nhanh
22/10/2011, 20:57
ThanhTrieu
ThanhTrieu

Member

nhóm bạn có thể giải thích và lấy ví dụ chứng minh ý: "Việc giải thể yêu cầu sự cẩn thận không kém việc xây dựng nên dự án" trong slie của nhóm bạn được ko?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
22/10/2011, 21:01
ThanhTrieu
ThanhTrieu

Member

Một ý nữa mình hơi khó hiểu trong bài của nhóm bạn:" Rà xét sau thực hiện là một cơ hội tốt đối với nghiên cứu của cá nhân cũng như tổ chức". Bạn lấy ví dụ giúp mình nhé.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
22/10/2011, 21:03
ThanhTrieu
ThanhTrieu

Member

duc91 wrote:
ThanhTrieu wrote:mình có câu hỏi nhóm 7: trong slie của bạn ở phần đầu của QUY TRÌNH HOÀN THIỆN DỰ ÁN các bạn có viết theo trình tự các bước nhưng mình hơi thắc mắc một chút ở chỗ khi" đóng văn phòng dự án và giải thể tổ chức dự án" thì các bước tiếp theo là:Tiến hành các cuộc họp kết thúc dự án
cá nhân-ở đây là người quản lý dự án-sẽ trực tiếp làm các công việc bạn nêu ở trên.
Cảm ơn Đức đã trả lời nhưng bạn có thể nói rõ ra hơn đc ko? người quản lý dự án là những ai khi mà " văn phòng dự án đã đóng và đã giải thể tổ chức dự án"?????? QLDAPM nhóm 7 - Page 7 633824 QLDAPM nhóm 7 - Page 7 633824 QLDAPM nhóm 7 - Page 7 633824

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
22/10/2011, 21:10
duc91
duc91

Member

ThanhTrieu wrote:nhóm bạn có thể giải thích và lấy ví dụ chứng minh ý: "Việc giải thể yêu cầu sự cẩn thận không kém việc xây dựng nên dự án" trong slie của nhóm bạn được ko?
như lời thầy đã nói: xây đựng dự án đã khó,giải tán dự án còn khó hơn
bởi trong cái lý vẫn có cái tình...
khi hoàn thành 1 dự án=>giải thể(nhưng k có nghĩa là đường ai nấy đi)mà khi đó người quản lý dự án phải tính toán,xem sét...để sắp xếp cho những người trong tổ dự án của mình 1 việc gì đó để rồi khi có dự án lại tái hợp
vì vậy việc này cần phải cẩn thận khéo léo k kém gì khi xây dựng dự án

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
22/10/2011, 21:43
duc91
duc91

Member

ThanhTrieu wrote:
duc91 wrote:
Cảm ơn Đức đã trả lời nhưng bạn có thể nói rõ ra hơn đc ko? người quản lý dự án là những ai khi mà " văn phòng dự án đã đóng và đã giải thể tổ chức dự án"?????? QLDAPM nhóm 7 - Page 7 633824 QLDAPM nhóm 7 - Page 7 633824 QLDAPM nhóm 7 - Page 7 633824
Vấn đề ở chỗ "đóng văn phòng sự án và giải thể tổ dự án"khi đó k phải là tất cả mọi người đều giải tán mà vẫn còn 1 số người + người quản lý dự án chuẩn bị cho việc họp kết thúc dự án...

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 7 of 9]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »