TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  Next

Go downMessage [Page 11 of 13]

© FMvi.vn

9/10/2011, 21:44
trongvan3012
trongvan3012

Member

First topic message reminder :

BTL QLDA nhóm 5: http://www.mediafire.com/?m9yyel2c5gswwmi

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà trongvan3012
Trả lời nhanh

13/10/2011, 19:56
NgocTrung
NgocTrung

Member

Nguyenthicuc wrote:Văn phòng dự án có vai trò như thế nào???Tại sao lại phân ra Văn phòng dự án trong khi chúng ta vẫn có ban quản lý dự án??Văn phòng dự án có= ban quản lý dự án hay ko???nếu sai thì tại sao???

Trước hết bạn cần hiểu rõ văn phòng dự án là gì nhé. Đây chính là nơi làm việc, 1 địa chỉ cụ thể, nếu không có văn phòng dự án thì ban quản lý dự án làm việc ở mô. :$

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NgocTrung
Trả lời nhanh
13/10/2011, 20:31
hoangthuan
hoangthuan

Member

nhom 5 cho minh hoi :
Trong bài của các bạn có 1 phần là "Hồ sơ giúp kiểm soát dự án". Các bạn có thể giải thích cho mình tại sao hồ sơ lại giúp kiểm soát dự án nhỉ ?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà hoangthuan
Trả lời nhanh
13/10/2011, 20:32
XuanHanh
XuanHanh

Member

hoangthuan wrote:nhom 5 cho minh hoi :
Trong bài của các bạn có 1 phần là "Hồ sơ giúp kiểm soát dự án". Các bạn có thể giải thích cho mình tại sao hồ sơ lại giúp kiểm soát dự án nhỉ ?
Mình xin trả lời như sau:
Hồ sơ giúp kiểm soát dự án là vì hồ sơ có rất nhiều mặt quan trọng như:Kết quả bàn giao đáp ứng tiêu chuẩn;Tối thiểu hoá các rủi ro dự án;Kế hoạch được xây dựng phù hợp với mẫu;Tiến trình được đo lường, ghi chép và báo cáo;Các trở ngại được xác định và chỉ ra

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanHanh
Trả lời nhanh
13/10/2011, 20:37
hoangthuan
hoangthuan

Member

cho minh hoi cau 2 cau nua BTL Nhóm 5 - Page 11 48173 BTL Nhóm 5 - Page 11 48173 BTL Nhóm 5 - Page 11 48173:
1/. Hiện nay việc lưu trữ dữ liệu nào là phổ biến nhất? Tại sao lại sử dụng lưu trữ đó.
2/. Những bất cập có thể xảy ra khi lưu trữ giữ liệu là gì? Nêu vài ví dụ điển hình

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà hoangthuan
Trả lời nhanh
13/10/2011, 20:42
XuanHanh
XuanHanh

Member

hoangthuan wrote:cho minh hoi cau 2 cau nua BTL Nhóm 5 - Page 11 48173 BTL Nhóm 5 - Page 11 48173 BTL Nhóm 5 - Page 11 48173:
1/. Hiện nay việc lưu trữ dữ liệu nào là phổ biến nhất? Tại sao lại sử dụng lưu trữ đó.
2/. Những bất cập có thể xảy ra khi lưu trữ giữ liệu là gì? Nêu vài ví dụ điển hình
Minh xin tra loi:
1,Hiện nay việc lưu trữ dữ liệu sử dụng máy tính là chính=> tối ưu về mặt không gian, thời gian truy cập.
2, Những bất có thể xảy ra khi lưu trữ dữ liệu: sắp xếp dữ liệu không khoa học dẫn đến việc chồng chéo dữ liệu; không thường xuyên update dữ liệu, hoặc người update không thông báo cho mọi người; không phân loại các loại dữ liệu dẫn đến việc khó tìm kiếm,..
Trên giấy (ko nên): Tổ chức thành các folder
Trên máy tính (nên): Tổ chức thành các folder chia sẻ trên mạng (Không gian lớn=> Truy cập qua Web)
Luôn có một danh sách (trên giấy, trên máy) được cập nhật thường xuyên và thông báo cho mọi người

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 20:52

Member

Mình là Vũ Đức Nam. Mình có 1 câu hỏi nhỏ cho nhóm các bạn.các bạn trả lời giúp mình nha!!!
Các bạn có thể nói rõ hơn về các thủ tục chấm dứt hợp đồng?và cho biết tại sao phải chấm dứt hợp đồng?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà coolboy9x_3012
Trả lời nhanh
13/10/2011, 21:05

Member

Vũ Đức Nam
Trong phần sử dụng phần mềm đẻ quản lý dự án các bạn có nói:"Dữ liệu cho phần mềm phải thường xuyên được cập nhật mới có ý nghĩa" . Tại sao?
Trả lời giúp mình nha! Chúc các bạn thành công :d

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà coolboy9x_3012
Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:03
VuLan
VuLan

Member

[quote="trongvan3012"][quote="VuLan"]
ThaiSon wrote:
trongvan3012 wrote:
ThaiSon wrote:
VuLan wrote:chào các bạn nhóm 5!
trong các bước thu thập và đánh giá hiện trang, mình muốn hỏi "thu thập các dữ liệu về hiện trạng" cụ thể là các dữ liệu nào?.cho ví dụ nho nhỏ về nó?
cảm ơn các bạn!

Theo mình như trong dự án đường 32 thì ta cần thu thập các dữ liệu là tình trạng hiện tại của con đường, có bao nhiêu dân sống gần khu vực còn đường đi qua, hiện tại có thể mở rộng đc bao nhiêu, hiện tại nó đóng vai trò thế nào trong việc phát triển của Hà Nội ....vvv để từ đó ta có dữ liệu để xây dựng và quản lý dự án có hiệu quả nhất
hí hí... Câu hỏi này là dành cho nhóm 6 mà ông Thái Sơn cũng trả lời mới máu chứ. BTL Nhóm 5 - Page 11 48173

ơ anh thích ý kiến à >"< cứ trả lời sai thì sửa sao phải xoắn BTL Nhóm 5 - Page 11 471452 [/
đúng rùi
k phải xoắn:d:d.mình hỏi nhầm nhưng vẫn được bạn trả lời.rất cảm ơn bạn.
ai như anh trọng BTL Nhóm 5 - Page 11 471452 BTL Nhóm 5 - Page 11 737248 BTL Nhóm 5 - Page 11 683980 BTL Nhóm 5 - Page 11 976180 chán....!hjjj.heeee.xấu tính quá kk àh.:d:D
Vâng! tôi già, tôi xấu, tôi chỉ có thế thôi. Không yêu thì trả dép để ngta về BTL Nhóm 5 - Page 11 8898
ôi trời đất ơi!
anh trọng đi buôn dép bao giờ vậy ta!
hjjj:)BTL Nhóm 5 - Page 11 37969
e k mua của dép của anh mà,sao anh lại đòi e trả
đúng là rất xấu, rất .....BTL Nhóm 5 - Page 11 545753 BTL Nhóm 5 - Page 11 683980 BTL Nhóm 5 - Page 11 683980 BTL Nhóm 5 - Page 11 8898 BTL Nhóm 5 - Page 11 471452

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà VuLan
Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:20
VuLan
VuLan

Member

các bạn cho mình hỏi:
trong "hồ sơ quản trị hành chính": có các chính sách, các thủ tục và các tiêu chuẩn. các bạn có thể nói rõ cho mình các chính sách, thủ tục và tiêu chuẩn ở đây là những cái gì?
thanks! BTL Nhóm 5 - Page 11 912605

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà VuLan
Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:35
phuong_ot
phuong_ot

Member

các bạn có thể đưa ra 1 số biểu mẫu của các công việc, hạng mục 1 cách cụ thể như:báo cáo, tờ trình,...?
thank!!!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà phuong_ot
Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:36
phuong_ot
phuong_ot

Member

Nhóm 5 cho mình hỏi:
Tiêu chuẩn của 1 biểu mẫu tốt là gì?
thank!!!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:40
phuong_ot
phuong_ot

Member

Cho mình hỏi:
Các công cụ phục vụ quản lý dự án có ưu nhược điểm gì? Khi áp dụng 1 công cụ nào đó trong dự án mình có phải xem xét kỹ lưỡng k?
thank!!!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:44
phuong_ot
phuong_ot

Member

Theo các bạn thì công cụ phục vụ đắc lực nhất cho việc quản lý dự án là gì? Bạn hãy giải thích rõ lý do bạn chọn công cụ đó na. BTL Nhóm 5 - Page 11 37969
thank!!! BTL Nhóm 5 - Page 11 426147

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:45
cauchubau91
cauchubau91

Member

coolboy9x_3012 wrote:Vũ Đức Nam
Trong phần sử dụng phần mềm đẻ quản lý dự án các bạn có nói:"Dữ liệu cho phần mềm phải thường xuyên được cập nhật mới có ý nghĩa" . Tại sao?
Trả lời giúp mình nha! Chúc các bạn thành công :d
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Dữ liệu phải thường xuyên được cập nhật tức là luôn phải đảm bảo tính "mới" cho dữ liệu vì trong quá trình dự án luôn có những sự thay đổi nhất định về nhân sự hay về hành chính, hay tiềm ẩn nhũng rủi ro làm cho dự án sai lệch. Chính vì vậy mà hồ sơ dự án luôn phải cập nhật thường xuyên để đảm bảo rằng có thể tối thiểu hóa các rủi ro của dự án. Như thế sẽ đảm bảo cho việc kiểm soát dự án được dễ dàng hơn
BTL Nhóm 5 - Page 11 59275
Ai có ý kiến khác xin bổ sung nhé BTL Nhóm 5 - Page 11 896790

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà cauchubau91
Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:49
cauchubau91
cauchubau91

Member

phuong_ot wrote:Nhóm 5 cho mình hỏi:
Tiêu chuẩn của 1 biểu mẫu tốt là gì?
thank!!!
Câu hỏi ngắn trở lời cg ngắn gọn BTL Nhóm 5 - Page 11 426147
Một biểu mẫu tốt là một biểu mẫu phải đạt chuẩn nguyên tắc, thiết kế thoáng, trình bày dễ hiểu mất ít thời gian, dễ theo dõi, quản lý. BTL Nhóm 5 - Page 11 351839
Thank BTL Nhóm 5 - Page 11 896790

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:51
phuong_ot
phuong_ot

Member

Như các bạn có nói là lưu trữ trên máy tính là chính? Vậy theo các bạn thì có thể lưu trữ đồng thời cả trên giấy và trên máy tính có đc không? Hay chỉ cần lưu ở trên máy tính là đủ?
thank!!!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:53
nhuhoa
nhuhoa

Member

Xin chào các bạn nhóm 5
Mình có câu hỏi muốn hỏi các bạn
Trong Quy trình báo cáo và Kiểm soát yếu tố nào là quan trọng nhất? vì sao?
Chúc các bạn ngày mai thuyết trình tốt nhé! BTL Nhóm 5 - Page 11 48173

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà nhuhoa
Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:57
XuanHanh
XuanHanh

Member

nhuhoa wrote:Xin chào các bạn nhóm 5
Mình có câu hỏi muốn hỏi các bạn
Trong Quy trình báo cáo và Kiểm soát yếu tố nào là quan trọng nhất? vì sao?
Chúc các bạn ngày mai thuyết trình tốt nhé! BTL Nhóm 5 - Page 11 48173
Mình xin trả lời:
- Quá trình báo cáo và kiểm soát là hai quá trình rất quan trọng của một dự án.
Theo mình thì Kiểm soát hồ sơ của một dự án là quan trọng hơn vì các lí do sau:
+ Báo cáo là tổng hợp các công việc theo dõi và xem xét các dữ liệu mục tiêu một cách tổng quát, theo đó phân tích và báo cáo tiến trình của dự án
+ Kiểm soát rà xét , theo dõi kết quả bàn giao, định hướng lại dự án khi cần thiết, lựa chọn phần mềm quản lý dự án.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 22:58
Hòa
Hòa

Member

phuong_ot wrote:Cho mình hỏi:
Các công cụ phục vụ quản lý dự án có ưu nhược điểm gì? Khi áp dụng 1 công cụ nào đó trong dự án mình có phải xem xét kỹ lưỡng k?
thank!!!
mình xin có ý kiến như sau:
*) Các công cụ phục vụ QLDA bao giờ cũng có ưu nhược điểm:
Ưu điểm: - Tạo ra một chuẩn mực để trao đổi, làm việc trong nhóm một cách hiệu quả
- Tập chung suy nghĩ, hành động của các thành viên trong tổ theo một hướng.
- Tăng năng suất cv (mọi việc quy định rõ ràng, không mất thời gian hỏi nhau)
- Đặt ra các thủ tục cho nội dung chính, quan trọng (PM quyết định)
Nhược điểm:
- Phải chọn ra một phần mềm thích hợp
- Phải học sử dụng phần mềm thành thạo
- Phần mềm chỉ trợ giúp, không thể thay thế
- Dữ liệu thường xuyên phải được cập nhật
..........
*) Khi áp dụng một công cụ QLDA chúng ta cần phải xem xét kỹ lưỡng
VD ta xét một thủ tục cụ thể như :
Các thủ tục kết thúc trách nhiệm của dự án: Thủ tục này chứa các hoạt động, vai trò và trách nhiệm của các thành viên tham gia thực hiện kết thúc dự án, để chuyển giao và cài đặt sản phẩm trong môi trường vận hành của tổ chức thụ hưởng, để:
(a) Khẳng định các thay đổi trên nội dung yêu cầu và sản phẩm của dự án đã được tổ chức thụ hưởng biết rõ và chấp nhận.
(b) Xác nhận dựa án đã thỏa mãn tất cả các yêu cầu từ nhà tài trợ, khách hàng,..; sản phẩm của dự án và các hoạt động kèm theo (vd: huấn luyện, hỗ trợ) cũng đã được cung cấp, kiểm tra và chấp nhận từ phía tổ chức thụ hưởng.
(c) Khẳng định các tiêu chuẩn kết thúc trách nhiệm cho dự án đã được thỏa mãn.
Rất mong nhận được ý kiến của các bạn!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Hòa
Trả lời nhanh
13/10/2011, 23:02
nhuhoa
nhuhoa

Member

Các bạn nhóm 5 yêu quý!
Mình đã xem qua bài slide của các bạn, mình thấy các bạn viết cũng tương đối chi tiết, cụ thể. Nhưng trong bài làm của các bạn mình lại chưa thấy các bạn biểu diễn mối quan hệ (mối tương quan) giữa các công cụ phục vụ quản lý dự án. Vậy các bạn có thể cho mình biết mối quan hệ của các công cụ này như thế nào ko ?
Cám ơn các bạn!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 23:04
NgocTrung
NgocTrung

Member

nhuhoa wrote:Các bạn nhóm 5 yêu quý!
Mình đã xem qua bài slide của các bạn, mình thấy các bạn viết cũng tương đối chi tiết, cụ thể. Nhưng trong bài làm của các bạn mình lại chưa thấy các bạn biểu diễn mối quan hệ (mối tương quan) giữa các công cụ phục vụ quản lý dự án. Vậy các bạn có thể cho mình biết mối quan hệ của các công cụ này như thế nào ko ?
Cám ơn các bạn!

Khi bắt đầu quản lý một dự án mới đầu tiên là xây dựng các "Thủ tục" sau đó làm "hồ sơ dự án" thông qua một số "Biểu mẫu" .Các công cụ ở đây làm tường bước một,VD:có thủ tục xong mới làm hồ sơ dự án ,nếu không xây dựng được thủ tục thì khó có thể làm hồ sơ dự án và làm các bước tiếp theo.Ở đây Văn phòng dự án là quan trọng nhất,nó bao hàm cả các công cụ khác hay nói cách khác là nó sinh ra các công cụ kia.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NgocTrung
Trả lời nhanh
13/10/2011, 23:04
cauchubau91
cauchubau91

Member

phuong_ot wrote:Như các bạn có nói là lưu trữ trên máy tính là chính? Vậy theo các bạn thì có thể lưu trữ đồng thời cả trên giấy và trên máy tính có đc không? Hay chỉ cần lưu ở trên máy tính là đủ?
thank!!!
Tất nhiên có thể lưu trữ đồng thời trên cả máy tính và cả trên giấy. Tuy nhiên có những văn bản bắt buộc phải lưu trữ trên giấy.VD như
● Thư từ trao đổi với bên ngoài
● Các biên bản cuộc họp
● Các báo cáo
vvvvvv
Tuy nhiên người ta vẫn thường sử dung cách lư trữ trên máy tính hơn vì lưu trữ trên máy tính có độ bảo mật cao hơn, thời gian lưu trữ lâu hơn và dễ dàng chia se BTL Nhóm 5 - Page 11 896790
Thank BTL Nhóm 5 - Page 11 187958

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 23:05
phamichnam
phamichnam

Member

Các bạn nhóm 5 mai thuyết trình tốt nhá, t sẽ vote C cho các bạn BTL Nhóm 5 - Page 11 8898 BTL Nhóm 5 - Page 11 8898

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà phamichnam
Trả lời nhanh
13/10/2011, 23:08
cauchubau91
cauchubau91

Member

Hòa wrote:
phuong_ot wrote:Cho mình hỏi:
thank!!!
mình xin có ý kiến như sau:
*) Các công cụ phục vụ QLDA bao giờ cũng có ưu nhược điểm:
Ưu điểm: - Tạo ra một chuẩn mực để trao đổi, làm việc trong nhóm một cách hiệu quả
- Tập chung suy nghĩ, hành động của các thành viên trong tổ theo một hướng.
- Tăng năng suất cv (mọi việc quy định rõ ràng, không mất thời gian hỏi nhau)
- Đặt ra các thủ tục cho nội dung chính, quan trọng (PM quyết định)
Nhược điểm:
- Phải chọn ra một phần mềm thích hợp
- Phải học sử dụng phần mềm thành thạo
- Phần mềm chỉ trợ giúp, không thể thay thế
- Dữ liệu thường xuyên phải được cập nhật
..........
*) Khi áp dụng một công cụ QLDA chúng ta cần phải xem xét kỹ lưỡng
VD ta xét một thủ tục cụ thể như :
Các thủ tục kết thúc trách nhiệm của dự án: Thủ tục này chứa các hoạt động, vai trò và trách nhiệm của các thành viên tham gia thực hiện kết thúc dự án, để chuyển giao và cài đặt sản phẩm trong môi trường vận hành của tổ chức thụ hưởng, để:
(a) Khẳng định các thay đổi trên nội dung yêu cầu và sản phẩm của dự án đã được tổ chức thụ hưởng biết rõ và chấp nhận.
(b) Xác nhận dựa án đã thỏa mãn tất cả các yêu cầu từ nhà tài trợ, khách hàng,..; sản phẩm của dự án và các hoạt động kèm theo (vd: huấn luyện, hỗ trợ) cũng đã được cung cấp, kiểm tra và chấp nhận từ phía tổ chức thụ hưởng.
(c) Khẳng định các tiêu chuẩn kết thúc trách nhiệm cho dự án đã được thỏa mãn.
Rất mong nhận được ý kiến của các bạn!
Cảm ơn bạn về câu trả lơi nhưng Hòa nhớ lần sau ghi rõ nguồn copy paste nhé BTL Nhóm 5 - Page 11 896790

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 23:11
nhuhoa
nhuhoa

Member

Hi các bạn nhóm 5
Để hoàn thành tốt DA thì việc lưu trữ hồ sơ QLDA có quan trọng k? Vì sao?
Khi 1 hồ sơ, giấy tờ liên quan tới DA gặp vấn đề hay xảy ra sai sót mất mát thì ai là ng chịu trách nhiệm, phải giải quyết như thế nào khi mà DA đó vẫn đang trong quá trình thực hiện?
Giúp t nhé, thanks!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 11 of 13]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  Next