TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  Next

Go downMessage [Page 10 of 13]

© FMvi.vn

9/10/2011, 21:44
trongvan3012
trongvan3012

Member

First topic message reminder :

BTL QLDA nhóm 5: http://www.mediafire.com/?m9yyel2c5gswwmi

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà trongvan3012
Trả lời nhanh

12/10/2011, 10:26
phamichnam
phamichnam

Member

câu 7, nhóm 5 cho mình hỏi: Lợi ích của việc tổ chức lưu trữ hồ sơ dự án là gì? BTL Nhóm 5 - Page 10 48173 trả lời giúp mình nha

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà phamichnam
Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:27
phamichnam
phamichnam

Member

câu 8: cho mình hỏi: Theo bạn biểu mẫu là gì? "
"Và vì sao cần các biểu mẫu?"
"Bạn hãy nếu ra 1 số biểu mẫu thường sử dụng?"
trả lời giúp mình nha BTL Nhóm 5 - Page 10 48173:D

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:28
BuiDucPhong
BuiDucPhong

Member

phamichnam wrote:câu 7, nhóm 5 cho mình hỏi: Lợi ích của việc tổ chức lưu trữ hồ sơ dự án là gì? BTL Nhóm 5 - Page 10 48173 trả lời giúp mình nha

Mình xin trả lời câu hỏi của bạn:

Mất thời gian 1 lần, tiết kiệm thời gian nhiều lần
Tạo điều kiện theo dõi dự án
Tạo điều kiện thuận lợi cho cấp trên (hoặc nhà tài trợ) kiểm tra dự án
Là cơ sở để lập các báo cáo
Là chỗ dựa để PM tự bảo vệ mình
Chia sẻ thông tin trong tập thể thực hiện dự án

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà BuiDucPhong
Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:29
BuiDucPhong
BuiDucPhong

Member

phamichnam wrote:câu 8: cho mình hỏi: Theo bạn biểu mẫu là gì? "
"Và vì sao cần các biểu mẫu?"
"Bạn hãy nếu ra 1 số biểu mẫu thường sử dụng?"
trả lời giúp mình nha BTL Nhóm 5 - Page 10 48173:D

Nhóm 5 xin trả lời:
-Biểu mẫu là: Là đối tượng giúp cho việc nhập hoặc hiển thị thông tin một cách thuận tiện hoặc để điều khiển thực hiện một ứng dụng.
-Cần có các biểu mẫu vì:Thống nhất cách trình bày về một vấn đề; Dễ theo dõi, xử lý.
-Một số biểu mẫu thường dùng: Mô tả công việc;Ước lượng thời gian công việc;Kiểm soát thay đổi;Bổ nhiệm nhân viên;Dự kiến chi phí;Đơn mua hàng;Theo dõi sử dụng lao động (chấm công)...

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:36
ĐứcQuyết
ĐứcQuyết

Member

Nhóm bạn cho minh hỏi như sau:
Trong slide Nhóm bạn có phần " Sử dụng phần mềm để trợ giúp quản lý dự án : Phần mềm chỉ trợ giúp, không thể thay thế"
Nhờ các bạn giải thích thêm về mục này.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ĐứcQuyết
Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:39
BuiDucPhong
BuiDucPhong

Member

ĐứcQuyết wrote:Nhóm bạn cho minh hỏi như sau:
Trong slide Nhóm bạn có phần " Sử dụng phần mềm để trợ giúp quản lý dự án : Phần mềm chỉ trợ giúp, không thể thay thế"
Nhờ các bạn giải thích thêm về mục này.
Xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Phần mềm là một công cụ để giúp con người làm việc hiệu quả hơn, giảm thời gian và chi phí cho nhiều công việc. Trong quản lý dự án PM sẽ lên kế hoạch làm việc, ước lượng chi phí, tính toán rủi ro...... và PM sử dụng phần mềm để hỗ trợ việc các công việc này giúp tiết kiếm khá nhiều thời gian tính toán và lưu trữ. "không thể thay thế" ở đây nghĩa là phần mềm không thể làm chức năng của PM hay bất cứ 1 ai khác nó chỉ là một công cụ để hỗ trợ.
Em có ví dụ như thế sau :
Trong môn Lý thuyết nhận dạng mà chúng ta đang học, những bài tập thầy đưa ra thì chúng ta hoàn toàn có thể tự mình làm bằng tay, nhưng thầy luôn hướng dẫn chúng ta làm bằng công cụ EXCEL. EXCEl ở đây chính là 1 công cụ hỗ trợ ta giải quyết bài toán nhanh hơn, nhưng nó lại không thể tự nghĩ và tự giải quyết nếu ta không nhập dữ liệu. Vì vậy mà nó chỉ là hỗ trợ chứ không thay thế được.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:42
GiaOai
GiaOai

Member

Các bạn hãy nêu các cách tính chi phí ?
Nêu chi tiết cụ thể từng cách tính đó ?Cho 1 ví dụ về 1 trong các cách tính đó được không ?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà GiaOai
Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:43
BuiDucPhong
BuiDucPhong

Member

GiaOai wrote:Các bạn hãy nêu các cách tính chi phí ?
Nêu chi tiết cụ thể từng cách tính đó ?Cho 1 ví dụ về 1 trong các cách tính đó được không ?

Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau :
Có nhiều thành phần trong dự án cần phải tiêu xài. Các thành phần tiêu biểu là:
1. Trang thiết bị
2. Cơ sở vật chất(không gian phòng, kho dữ liệu)
3. Lao động ( nhân công, hợp đồng)
4. Các vật dụng
5. Huấn luyện
6. Vận tải
Công thức tính các chi phí này như sau:
1. Trang thiết bị = giá mua hoặc
= giá thuê * khoảng thời gian thuê hoặc
= giá mướn*khoảng thời gian mướn
2. Cơ sở vật chất = giá thuê * khoảng thời gian thuê hoặc
giá mướn * khoảng thời gian mướn
3. Chi phí lao động = ( thời gian lao động * đơn giá mỗi giờ) + ( số làm việc thêm trong tuần * 1.5 đơn giá mỗi giờ) + ( các giờ làm việc thêm vào lễ, cuối tuần * 2 đơn giá mỗi giờ)
Trong đó đơn giá lao động mỗi giờ: dựa vào khả năng nhân sự + độ phức tạp của công việc = xu hướng thị trường.
4. các vật dụng = số lượng * đơn giá
5. Chí phí huấn luyện = ( chi phí giảng dạy + chi phí mỗi giờ = số lượng người có mặt) + ( tổng chi phí lao động của người có mặt)

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:47
ĐứcQuyết
ĐứcQuyết

Member

Các bạn có thể nói cho mình hiểu rõ hơn về Hồ sơ dự án (HSDA) chứ?
HSDA là gì? những giấy tờ cần thiết có trong HSDA là những giấy tờ nào? nó có tác dụng như thế nào?
Nếu có sơ xuất gì đó 1 trong những giấy tờ quan trọng đó bị mất hoặc bị gián nhấm... không còn xem được nữa thì xử lý ra sao?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ĐứcQuyết
Trả lời nhanh
12/10/2011, 10:49
BuiDucPhong
BuiDucPhong

Member

ĐứcQuyết wrote:Các bạn có thể nói cho mình hiểu rõ hơn về Hồ sơ dự án (HSDA) chứ?
HSDA là gì? những giấy tờ cần thiết có trong HSDA là những giấy tờ nào? nó có tác dụng như thế nào?
Nếu có sơ xuất gì đó 1 trong những giấy tờ quan trọng đó bị mất hoặc bị gián nhấm... không còn xem được nữa thì xử lý ra sao?

Về HSDA mình xin đc trả lời câu hỏi của bạn như sau :

*)HSDA là Bao gồm tất cả các giấy tờ, tài liệu liên quan đến quá trình hoạt động của dự án.
Thường gồm có:
. Hồ sơ giúp kiểm soát dự án
. Hồ sơ quản trị hành chính
*)Những giấy tờ cần thiết có trong HSDA và tác dụng của no.

Hồ sơ dự án đầu tư:
+ Bản đề nghị cấp Giấy chứng nhận đầu tư;

+ Hợp đồng hợp tác kinh doanh đối với hình thức đầu tư theo hợp đồng hợp tác kinh doanh;

+ Báo cáo năng lực tài chính của nhà đầu tư (do nhà đầu tư lập và chịu trách nhiệm);

+ Bản sao hợp lệ Giấy chứng minh nhân dân/Hộ chiếu/hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác; bản sao Quyết định thành lập/Giấy CNĐKKD/hoặc tài liệu tương đương khác của tổ chức;

+ Văn bản uỷ quyền kèm bản sao Giấy chứng minh nhân dân/Hộ chiếu/hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác của người đại diện.

+ Bản giải trình khả năng đáp ứng điều kiện của dự án đầu tư.

Hồ sơ thành lập chi nhánh:

+ Thông báo thành lập chi nhánh.

+ Bản sao Giấy Chứng nhận đăng ký kinh doanh của doanh nghiệp

+ Bản sao điều lệ công ty đối với công ty TNHH, công ty cổ phần, công ty hợp danh

+ Quyết định bằng văn bản và bản sao biên bản họp của Hội đồng thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên, của chủ sở hữu công ty hoặc Hội đồng thành viên hoặc Chủ tịch công ty đối với công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên, của Hội đồng quản trị đối với công ty cổ phần, của các thành viên hợp danh đối với công ty hợp danh về việc thành lập chi nhánh;

+ Bản sao hợp lệ quyết định bổ nhiệm người đứng đầu chi nhánh.

+ Đối với chi nhánh kinh doanh các ngành, nghề phải có chứng chỉ hành nghề thì phải có thêm bản sao hợp lệ chứng chỉ hành nghề của người đứng đầu hoặc cấp phó của người đứng đầu chi nhánh.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 11:09
manhtin2
manhtin2

Member

cho minh hỏi ưu nhược điểmt cách tính chi phí??

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà manhtin2
Trả lời nhanh
12/10/2011, 11:12
manhtin2
manhtin2

Member

cho mình hỏi để phục vụ quản lí dự án cần các công cụ gì???

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà manhtin2
Trả lời nhanh
12/10/2011, 14:10
trongvan3012
trongvan3012

Member

manhtin2 wrote:cho mình hỏi để phục vụ quản lí dự án cần các công cụ gì???
Câu hỏi của bạn chúng tôi đã gặp và trả lời rất nhiều ở các lượt trả lời trước. Bạn vui lòng tìm và tham khảo.
Thanks!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 14:18
trongvan3012
trongvan3012

Member

manhtin2 wrote:cho minh hỏi ưu nhược điểmt cách tính chi phí??
Ở cuối tài liệu của chúng tôi có đưa ra 1 số ví dụ về bảng biểu, ở đó có những từ viết tắt mang tính chuyên ngành và chúng tôi đưa ra các 1 số lý thuyết về chúng để các bạn dễ hiểu. Chứ nhiệm vụ chương 4 không cần đề cập rõ tới cách tính chi phí.
Bạn có thể tham khảo ở các chương khác.

Thanks!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 14:40
trongvan3012
trongvan3012

Member

BuiDucPhong wrote:
ĐứcQuyết wrote:Các bạn có thể nói cho mình hiểu rõ hơn về Hồ sơ dự án (HSDA) chứ?

Về HSDA mình xin đc trả lời câu hỏi của bạn như sau :

*)HSDA là Bao gồm tất cả các giấy tờ, tài liệu liên quan đến quá trình hoạt động của dự án.
Thường gồm có:
. Hồ sơ giúp kiểm soát dự án
. Hồ sơ quản trị hành chính
*)Những giấy tờ cần thiết có trong HSDA và tác dụng của no.

Hồ sơ dự án đầu tư:
+ Bản đề nghị cấp Giấy chứng nhận đầu tư;

+ Hợp đồng hợp tác kinh doanh đối với hình thức đầu tư theo hợp đồng hợp tác kinh doanh;

+ Báo cáo năng lực tài chính của nhà đầu tư (do nhà đầu tư lập và chịu trách nhiệm);

+ Bản sao hợp lệ Giấy chứng minh nhân dân/Hộ chiếu/hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác; bản sao Quyết định thành lập/Giấy CNĐKKD/hoặc tài liệu tương đương khác của tổ chức;

+ Văn bản uỷ quyền kèm bản sao Giấy chứng minh nhân dân/Hộ chiếu/hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác của người đại diện.

+ Bản giải trình khả năng đáp ứng điều kiện của dự án đầu tư.

Hồ sơ thành lập chi nhánh:

+ Thông báo thành lập chi nhánh.

+ Bản sao Giấy Chứng nhận đăng ký kinh doanh của doanh nghiệp

+ Bản sao điều lệ công ty đối với công ty TNHH, công ty cổ phần, công ty hợp danh

+ Quyết định bằng văn bản và bản sao biên bản họp của Hội đồng thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên, của chủ sở hữu công ty hoặc Hội đồng thành viên hoặc Chủ tịch công ty đối với công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên, của Hội đồng quản trị đối với công ty cổ phần, của các thành viên hợp danh đối với công ty hợp danh về việc thành lập chi nhánh;

+ Bản sao hợp lệ quyết định bổ nhiệm người đứng đầu chi nhánh.

+ Đối với chi nhánh kinh doanh các ngành, nghề phải có chứng chỉ hành nghề thì phải có thêm bản sao hợp lệ chứng chỉ hành nghề của người đứng đầu hoặc cấp phó của người đứng đầu chi nhánh.

Nếu có sơ xuất gì đó 1 trong những giấy tờ quan trọng đó bị mất hoặc bị gián nhấm... không còn xem được nữa thì người quản lý HSDA phải có trách nhiệm cập nhập phần bị hỏng đó hoặc cùng các phòng ban liên quan tạo lại 1 hồ sơ mới thay thế phần bị hỏng (mất) đó, để ngay lần truy cập hồ sơ tiếp theo thì các phòng ban sẽ có đc các tài liệu phục vụ cho công việc của họ.
Thanks!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 21:12
cauchubau91
cauchubau91

Member

Đề nghị các bạn hổi những câu hỏi mà trong bài của chúng tớ ko có hay các bạn không hiểu nhé BTL Nhóm 5 - Page 10 370434 Hỏi toàn thừa,trong slide với bản world có rồi hỏi làm j BTL Nhóm 5 - Page 10 686962

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà cauchubau91
Trả lời nhanh
12/10/2011, 21:15
cauchubau91
cauchubau91

Member

manhtin2 wrote:cho mình hỏi để phục vụ quản lí dự án cần các công cụ gì???
Trong bản world nêu rất chi tiết đó, chú chịu khó vào đọc nhé BTL Nhóm 5 - Page 10 896790

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà cauchubau91
Trả lời nhanh
12/10/2011, 21:18
NgocTrung
NgocTrung

Member

cauchubau91 wrote:Đề nghị các bạn hổi những câu hỏi mà trong bài của chúng tớ ko có hay các bạn không hiểu nhé BTL Nhóm 5 - Page 10 370434 Hỏi toàn thừa,trong slide với bản world có rồi hỏi làm j BTL Nhóm 5 - Page 10 686962

Hỏi nhiệt tình đi bà con. Nhưng hỏi xong nhớ tự trả lời nhé!!! BTL Nhóm 5 - Page 10 919185

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NgocTrung
Trả lời nhanh
12/10/2011, 22:03
phamichnam
phamichnam

Member

NgocTrung wrote:
cauchubau91 wrote:Đề nghị các bạn hổi những câu hỏi mà trong bài của chúng tớ ko có hay các bạn không hiểu nhé BTL Nhóm 5 - Page 10 370434 Hỏi toàn thừa,trong slide với bản world có rồi hỏi làm j BTL Nhóm 5 - Page 10 686962

Hỏi nhiệt tình đi bà con. Nhưng hỏi xong nhớ tự trả lời nhé!!! BTL Nhóm 5 - Page 10 919185
á à được bọn nhóm 5 nó trả lời thế hả, anh em nhớ hôm biểu quyết nhá BTL Nhóm 5 - Page 10 8898

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
12/10/2011, 23:55
Nguyenthicuc
Nguyenthicuc

Member

Các bạn cho hỏi: trong phần sử dụng phần mềm để trợ giúp quản lý dự án có viết "Phải chọn ra 1 phần mềm thích hợp". Vậy phần mềm như thế nào gọi là thích hợp???cho vd???

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Nguyenthicuc
Trả lời nhanh
12/10/2011, 23:59
Nguyenthicuc
Nguyenthicuc

Member

Trong các công việc cần áp dụng dự án thì công việc nào cần nhất????nếu >=1 trong số các công việc đó ko áp dụng theo đúng thủ tục đưa ra thì dự án liệu có được chấp nhận???

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 00:02
Nguyenthicuc
Nguyenthicuc

Member

Trong phần Hồ sơ quản lý dự án các bạn có viết:
"..... thường có:
- Hồ sơ giúp kiểm soát dự án;
- Hồ sơ quản trị hành chính"
Các bạn hãy cho biết các hồ sơ này gồm có những giấy tờ gì???và có yêu cầu gì ko???

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 00:05
Nguyenthicuc
Nguyenthicuc

Member

Văn phòng dự án có vai trò như thế nào???Tại sao lại phân ra Văn phòng dự án trong khi chúng ta vẫn có ban quản lý dự án??Văn phòng dự án có= ban quản lý dự án hay ko???nếu sai thì tại sao???

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 19:48
NgocTrung
NgocTrung

Member

Nguyenthicuc wrote:Các bạn cho hỏi: trong phần sử dụng phần mềm để trợ giúp quản lý dự án có viết "Phải chọn ra 1 phần mềm thích hợp". Vậy phần mềm như thế nào gọi là thích hợp???cho vd???

Câu này có bạn hỏi rồi, bạn chịu khó xem lại nhé. Thân!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
13/10/2011, 19:53
NgocTrung
NgocTrung

Member

Nguyenthicuc wrote:Trong các công việc cần áp dụng dự án thì công việc nào cần nhất????nếu >=1 trong số các công việc đó ko áp dụng theo đúng thủ tục đưa ra thì dự án liệu có được chấp nhận???

Dự án chính là 1 công việc. Nên công việc cần áp dụng dự án là vô nghĩa. Nếu >=1 trong số các công việc đó k áp dụng đúng theo thủ tục đưa ra thì dự án vẫn đc chấp nhận, vì 1 khi dự án đang đc tiến hành thì nghĩa là nó đã đc chấp nhận rồi nhé. Thân

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 10 of 13]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »