TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

Go downMessage [Page 6 of 8]

© FMvi.vn

4/10/2011, 16:35
duythientin2
duythientin2

Member

First topic message reminder :

Sau đây là slide của nhóm 4 chúng tớ.Mọi người xem và sau đó cho ý kiến nhé:
Link:
http://www.mediafire.com/?8sdyy9d29878r2f

Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 8898 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 8898 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 8898 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 8898 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 8898

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà duythientin2
Trả lời nhanh

6/10/2011, 16:38
VuLan
VuLan

Member

mình xin hỏi nhóm 4 câu hỏi sau:
việc tính chi phí dựa trên các tiêu chí nào?
các kiểu tính chi phí ? cảm ơn!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà VuLan
Trả lời nhanh
6/10/2011, 16:39
ThanhTrieu
ThanhTrieu

Member

LêHưởng wrote:
ThanhTrieu wrote:Thêm Một câu hỏi nữa: vì nhóm bạn làm chung chương 3 nên các bạn cũng phải biết đến BẢNG CÔNG VIỆC mà sau này là tiền đề để làm LỊCH BIỂU thực hiện dự án. Vậy giả sử nhóm bạn có dự án là thiết kế phần mềm quản lý điểm của trường đại học công nghiệp hà nội vậy nhóm bạn hãy LẬP LỊCH BIỂU cho dự án giúp mh nhé!!!(chỉ yêu cầu các bạn làm đúng và đủ theo mọi yêu cầu trong slie mà các bạn đã trình bày.Nếu có kiến thức ngoài thực tế thì càng tốt Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 37969 )
Câu này nhường cho nhóm 3
Thật sự mình không đồng ý với cách trả lời của bạn!!! mình hỏi là cách lập lich biểu cho dự án chứ ko hỏi là lập bảng công việc cho dự án mà các bạn bảo nhường nhóm 3. Mà ở đây rõ ràng các bạn phải hiểu tất cả chương 3 chứ ko thể chia đôi ra 1 cách rành mạch như vậy đc!! vì nếu các bạn không hiểu phần trước thì phần sau các bạn làm thế nào để trả lời thuyết phục !!! Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 633824 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 633824

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ThanhTrieu
Trả lời nhanh
6/10/2011, 17:02
Anh Quân
Anh Quân

Member

hoalanrung wrote:chào các bạn nhóm 4.Trong phần "Phương pháp lập lịch biểu", có một ý như sau:" Sơ đồ thanh GANTT hiện được sử dụng rộng rãi".vậy sơ đồ này có ưu điểm gì hơn so với biểu đồ mạng PERT?.
cảm ơn các bạn!
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn:
Sơ đồ GANTT có ưu điểm là: dễ xây dựng và làm cho nguời đọc dễ nhận biết công việc và thời gian thực hiện của các công việc. Và nó còn cho thấy rõ tổng thời gian thực hiện các công việc.
Còn biểu đồ PERT có thể có khả năng hàng trăm hoặc hàng ngàn các hoạt động và các mối quan hệ phụ thuộc cá nhân. Các bảng xếp hạng mạng có xu hướng lớn và khó sử dụng yêu cầu một vài trang để in và đòi hỏi phải có giấy kích thước đặc biệt. Và vì thế trở nên dần dần khó sử dụng dẫn đến người ta ít sử dụng biểu đồ này mà chuyển sang dùng biểu đồ GANTT dễ sử dụng hơn. Vì vậy biểu đồ GANTT đc sử dụng rộng rãi hơn. Thanks!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Anh Quân
Trả lời nhanh
6/10/2011, 18:20
Lee.Min.Hanh
Lee.Min.Hanh

Member

Ở phần phân bố lực lượng và tài nguyên thì có ý là: ưu tiên cho các công việc trên đường găng, vậy thì theo các bạn thì các công việc trên đường găng là công việc như thế nào? và công việc nào là công việc ngoài đường găng ? Tại sao phải ưu tiên công việc trên đường găng ?cho ví dụ về các công việc trên đường găng và ngoài đường găng?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Lee.Min.Hanh
Trả lời nhanh
6/10/2011, 18:47
Anh Quân
Anh Quân

Member

lee.min.hanh wrote: Ở phần phân bố lực lượng và tài nguyên thì có ý là: ưu tiên cho các công việc trên đường găng, vậy thì theo các bạn thì các công việc trên đường găng là công việc như thế nào? và công việc nào là công việc ngoài đường găng ? Tại sao phải ưu tiên công việc trên đường găng ?cho ví dụ về các công việc trên đường găng và ngoài đường găng?
Câu hỏi của bạn thì bạn XuanDao đã hỏi câu hỏi tương tự như bạn và nhóm mình đã trả lời rồi. Mời bạn xem ở trang đầu. Thanks

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 19:23
LuongThiNga
LuongThiNga

Member

cho mình hỏi trong phương pháp lập lịch biểu thì các bạn thấy phương pháp nào là quan trọng nhất?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà LuongThiNga
Trả lời nhanh
6/10/2011, 20:19
LêHưởng
LêHưởng

Member

ThanhTrieu wrote:
LêHưởng wrote:
ThanhTrieu wrote:nhóm 4 cho mình hỏi nhé: Các phương pháp lập lịch biểu thì phương pháp nào là hữu hiệu nhất cho các dự án !!! Nếu không có phương pháp nào hữu hiệu nhất thì bạn có thể nói rõ các phương pháp lập lịch biểu đó phù hợp cho dự án mang tính chất như thế nào?? cho mh ví dụ chứng minh nhé
Biểu Đồ Gant: Tuy là cổ điển nhưng do tính chất đơn giản dễ hiểu của nó mà hiện nay sơ đồ ngang Gantt vẫn được dùng phổ biến trong quản lý dự án, thậm chí còn được cải tiến, dùng trong phần mềm quản lý dự án hiện đại như; Microsoft Project, để chuyển đổi việc thể hiện các dạng tiến độ phức tạp như sơ đồ mạng (dự án).

Phương pháp Đường găng CPMCritical Path Method, viết tắt là CPM): loại kỹ thuật phân tích mạng tiến độ, công cụ quan trọng để quản lý dự án có hiệu quả. Cùng với các phương pháp tổ chức tuần tự, tổ chức song song, và tổ chức theo dây chuyền, phương pháp đường găng là một phương pháp tổ chức thực hiện dự án và tổ chức sản xuất. Phương pháp đường găng sử dụng mạng đồ thị có hướng trong lý thuyết đồ thị để tổ chức các hoạt động công việc, các công tác trong một dự án dưới dạng một sơ đồ mạng. Mà việc quản lý dự án này tập trung vào việc nắm lấy một hoặc nhiều chuỗi xuyên suốt dự án của các công việc có tính chất quan trọng (chủ chốt) về mặt thời gian (quyết định đến toàn bộ dự án), cái mà được gọi là đường găng, để quản lý thời gian của dự án (quản lý tiến độ).

Biểu Đồ mũi tên: Là phương pháp truyền thống. Sử dụng các kí hiệu và mô tả bằng lời.
Nút biểu diễn cho một mốc sự kiện (bắt đầu hay hoàn thành một công việc). Một nút chứa một mã số duy nhất.
Mũi tên nối hai nút để biểu diễn cho một hoạt động (ví dụ: hoạt động "Thực hiện công việc A").

Biểu Đồ Hình hộp: Hộp chữ nhật: biểu thị cho một công việc
Góc trên bên trái: ngày Bắt đầu Sớm (ES) và Kết thúc Sớm (EF)
Góc trên bên phải: ngày Bắt đầu Muộn (LS) và ngày Kết thúc Muộn (LF)
Góc dưới bên trái: mã số của công việc
Góc dưới bên phải: thời gian thực hiện
Giữa hộp: mô tả công việc (động từ)
Mũi tên: thể hiện thứ tự công việc: F-S, S-S, F-F
Theo góc độ SV thì tớ đánh giá cao Phương pháp đường Găng
Sao bạn không trả lời trực tiếp vào câu hỏi của mình!!! mình có hỏi bạn về định nghĩa hay ưu nhược điểm của các phương pháp đâu!!! giờ bạn có thể từ cái bạn vừa nói trả lời cho mình vậy các phương pháp đó nó phù hợp với những dự án như thế nào!!! cho mh ví dụ
theo mình thì mỗi cái có 1 ưu, nhược riêng, mình đã nói là mình đánh giá cao phương pháp GĂng, chứ mình không dám nói cái nào tôt nhất, cái nào dở nhất, vì mỗi người có 1 cách áp dụng và xử lí các loại phương pháp đó trung mỗi dự án

Mình chỉ nêu ra định nghĩa từ đó bạn có thể tự đánh giá tác dụng và cách dùng của từng loại
Câu trả lời của mình chắc còn nhiều khuyết, rất mong các bạn trong lớp và trong nhóm giúp đỡ
Thân!!!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà LêHưởng
Trả lời nhanh
6/10/2011, 20:21
HoangKhanh
HoangKhanh

Member

LuongThiNga wrote:cho mình hỏi trong phương pháp lập lịch biểu thì các bạn thấy phương pháp nào là quan trọng nhất?

trong phương pháp lập lịch biểu thì phương pháp quan trọng nhất là phương pháp xác định mục đích của lịch biểu vì theo mình nó là cơ sở và tiền đề để bạn đề ra những công việc liên quan đến dự án. Qua đó nó còn giúp những người quản lý nắm được quy trình tiến độ trông việc thực hiện công việc.Ok

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà HoangKhanh
Trả lời nhanh
6/10/2011, 20:57
TheMinh
TheMinh

Member

ThanhTrieu wrote:
LêHưởng wrote:
ThanhTrieu wrote:nhóm 4 cho mình hỏi nhé: Các phương pháp lập lịch biểu thì phương pháp nào là hữu hiệu nhất cho các dự án !!! Nếu không có phương pháp nào hữu hiệu nhất thì bạn có thể nói rõ các phương pháp lập lịch biểu đó phù hợp cho dự án mang tính chất như thế nào?? cho mh ví dụ chứng minh nhé
Biểu Đồ Gant: Tuy là cổ điển nhưng do tính chất đơn giản dễ hiểu của nó mà hiện nay sơ đồ ngang Gantt vẫn được dùng phổ biến trong quản lý dự án, thậm chí còn được cải tiến, dùng trong phần mềm quản lý dự án hiện đại như; Microsoft Project, để chuyển đổi việc thể hiện các dạng tiến độ phức tạp như sơ đồ mạng (dự án).

Phương pháp Đường găng CPMCritical Path Method, viết tắt là CPM): loại kỹ thuật phân tích mạng tiến độ, công cụ quan trọng để quản lý dự án có hiệu quả. Cùng với các phương pháp tổ chức tuần tự, tổ chức song song, và tổ chức theo dây chuyền, phương pháp đường găng là một phương pháp tổ chức thực hiện dự án và tổ chức sản xuất. Phương pháp đường găng sử dụng mạng đồ thị có hướng trong lý thuyết đồ thị để tổ chức các hoạt động công việc, các công tác trong một dự án dưới dạng một sơ đồ mạng. Mà việc quản lý dự án này tập trung vào việc nắm lấy một hoặc nhiều chuỗi xuyên suốt dự án của các công việc có tính chất quan trọng (chủ chốt) về mặt thời gian (quyết định đến toàn bộ dự án), cái mà được gọi là đường găng, để quản lý thời gian của dự án (quản lý tiến độ).

Biểu Đồ mũi tên: Là phương pháp truyền thống. Sử dụng các kí hiệu và mô tả bằng lời.
Nút biểu diễn cho một mốc sự kiện (bắt đầu hay hoàn thành một công việc). Một nút chứa một mã số duy nhất.
Mũi tên nối hai nút để biểu diễn cho một hoạt động (ví dụ: hoạt động "Thực hiện công việc A").

Biểu Đồ Hình hộp: Hộp chữ nhật: biểu thị cho một công việc
Góc trên bên trái: ngày Bắt đầu Sớm (ES) và Kết thúc Sớm (EF)
Góc trên bên phải: ngày Bắt đầu Muộn (LS) và ngày Kết thúc Muộn (LF)
Góc dưới bên trái: mã số của công việc
Góc dưới bên phải: thời gian thực hiện
Giữa hộp: mô tả công việc (động từ)
Mũi tên: thể hiện thứ tự công việc: F-S, S-S, F-F
Theo góc độ SV thì tớ đánh giá cao Phương pháp đường Găng
Sao bạn không trả lời trực tiếp vào câu hỏi của mình!!! mình có hỏi bạn về định nghĩa hay ưu nhược điểm của các phương pháp đâu!!! giờ bạn có thể từ cái bạn vừa nói trả lời cho mình vậy các phương pháp đó nó phù hợp với những dự án như thế nào!!! cho mh ví dụ
mình xin bổ xung thêm nhé:
-Theo mình thường để triển khai dự án dễ dàng hơn ta có thể sử dụng biểu đồ GANTT vì nó thể hiện được tổng thể một dự án. Tuy nhiên mỗi biểu đồ lập ra có những ưu điểm riêng cho từng giai đoạn của dự án.biểu đồ Gantt nó đơn giản và thể hiện bức tranh tổng thể của công việc, tiện cho người quản lý dự án theo dõi được lịch trình công việc. Tuy nhiên khi dự án đó đi đến giai đoạn phức tạp hơn và đòi hỏi phải thể hiện được mối quan hệ giữa nhiều nhiệm vụ khác nhau thì Gantt không thể hiện được, khi đó ta cần sử dụng đến Pert. Vậy Gantt sẽ sử dụng trong giai đoạn đầu của dự án, khi dự án còn ở mức độ đơn giản, còn khi dự án đi đến giai đoạn phức tạp ta sẽ sử dụng Pert. Như vậy việc lập lịch dự án sẽ thu được kết quả tốt hơn.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TheMinh
Trả lời nhanh
6/10/2011, 21:12
phamichnam
phamichnam

Member

hoalanrung wrote:chào các bạn nhóm 4.Trong phần "Phương pháp lập lịch biểu", có một ý như sau:" Sơ đồ thanh GANTT hiện được sử dụng rộng rãi".vậy sơ đồ này có ưu điểm gì hơn so với biểu đồ mạng PERT?.
cảm ơn các bạn!
bạn ak, về so sánh 2 phương pháp lập lich biểu để thấy được ưu nhược điểm cửa 2 phương pháp trên bọn mình đã trả lời rất nhiều câu hỏi như vậy bên trên rùi bạn xem lại bên trên giúp mình nha Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 37969

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà phamichnam
Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:01
Lehoa
Lehoa

Member

cho mình hỏi: "biểu đồ GANTT được áp dụng ở đâu? có ý nghĩa khi nào? và đem lại lợi ích cho ai?"

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Lehoa
Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:13
VuLan
VuLan

Member

cho mình hỏi:
quá trình "thêm lịch trình vào WBS" diễn ra như thế nào?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:16
Anh Quân
Anh Quân

Member

Lehoa wrote:cho mình hỏi: "biểu đồ GANTT được áp dụng ở đâu? có ý nghĩa khi nào? và đem lại lợi ích cho ai?"
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn:
Biểu đồ GANTT được áp dụng cho bất cứ dự án hay chương trình để xác định tiến độ và làm rõ mục tiêu. Chúng giúp liên kết với mọi nguời và nguồn lực cho dự án cùng với nhiều hoạt động đó.
Biểu đồ GANTT có ý nghĩa là: Khi bạn đang quản lý một chương trình hay dự án có nhiều hoạt động phức tạp, biểu đồ Gantt được khuyên dùng, đặc biệt nếu bạn yêu cầu lao động đầu vào từ các nguồn khác nhau để hoàn thành các công việc này. Nó giúp bạn nắm rõ được mối quan hệ giữa các công việc, ví dụ khi các công việc thực hiện liên tiếp nhau, hoặc có thể được thực hiện song song.
Biểu đồ GANTT đem lại lợi ích cho cả những nguời quản lý chương trình hay dự án và tất cả những ai tham gia vào công việc thực hiện dự án.
Thanks!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:27
phamichnam
phamichnam

Member

hoalanrung wrote:cho mình hỏi:
quá trình "thêm lịch trình vào WBS" diễn ra như thế nào?
bạn à câu hỏi này không thuộc vào chủ đề của nhóm mình, bạn hỏi nhóm 3 nhé Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 633824

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:28
ChangKi
ChangKi

Thư ký lớp

nhóm 4 cho t hỏi nhé
trong rà xét lịch trình các bạn có nói : giảm thời gian lãng phí bằng
cách tăng các mức nguồn. vậy mức nguồn ở đây là gì? và các bạn có thể
giải thích rõ câu nói đó được k?hi

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ChangKi
Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:31
VuLan
VuLan

Member

cho mình hỏi:nguồn của dự án gồm những gì?. Trong các cái đó cái nào là quan trọng nhất?.tại sao?
cảm ơn ! Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 6 37969

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:32
VuLan
VuLan

Member

cho mình hỏi:nguồn của dự án gồm những gì?. Trong các cái đó cái nào là quan trọng nhất?.tại sao?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:37
Nguyenthicuc
Nguyenthicuc

Member

các bạn co mình hỏi việc quản lý rủi do có ý nghĩa như thế nào???và khi
xác định 1 dự án thì rủi do xác định được thường tin cậy được bao nhiêu
%???
Mình ví dụ như có 1 dự án xây dựng 1 trường CĐ(thương mại-Du lịch)
trên địa bàn Hà Nội.(Địa bàn Từ Liêm).Cần đầu tư với trị giá khoảng 4-5
triệu USD. Các bạn có thể phân tích rủi do cho dự án trên để nhà đầu tư
có thể yên tâm đầu tư cho dự án???

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Nguyenthicuc
Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:43
VuLan
VuLan

Member

mình muốn hỏi nhóm 4: việc lên lịch trình cần chú trọng đến các tiêu chí nào?và lợi ích của việc lên lịch trình là gì?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:46
ChangKi
ChangKi

Thư ký lớp

các bạn có thể nói rõ và cụ thể hơn về việc phân bố lực lượng, tài
nguyên giúp mình với và vấn đề tài nguyên ở đây được xác định cho việc
phân bố tài nguyên như thế nào

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ChangKi
Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:53
Nguyenthicuc
Nguyenthicuc

Member

trong quy trình quản lý rủi ro thì bước nào quan trọng nhất???tại sao
lại ko để bước quản lý+giám sát song song nhau(vì theo mình nghĩ, giám
sát // với quản lý thì sẽ sửa chữa được sớm những rủi ro mà dự án gặp
phải?)

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 22:57
Nguyenthicuc
Nguyenthicuc

Member

bước 5 quản lý rủi do của các bạn có viết: "Mức hợp lý của quản lý rủi do chuẩn sẽ không tốn những nỗ lực vô lý".
Vậy như thế nào là quản lý rủi do chuẩn?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
6/10/2011, 23:14
hoangthuan
hoangthuan

Member

hoalanrung wrote:mình xin hỏi nhóm 4 câu hỏi sau:
việc tính chi phí dựa trên các tiêu chí nào?
các kiểu tính chi phí ? cảm ơn!
cám ơn câu hỏi của bạn mình xin trả lời:
Việc tính chi phí được chia làm 2 tiêu chí : chi phí trực tiếp và chi phí gián tiếp
Theo quy định của hạch toán kinh tế, chi phí gián tiếp của một công trình bao gồm :
- Chi phí lãnh đạo, quản lí hành chính
- Chi phí sửa chữa nhà cửa, hư hỏng tài nguyên
- Chi phí gián tiếp tăng theo thời gian xây dựng
Theo quy định về hạch toán kinh tế, chi phí trực tiếp của một công trình bao gồm :
- Mua sắm nguyên vật liệu, thiết bị xây lắp công trình.
- Chi phí cho thuê máy móc thi công.
- Chi phí tiền lương cho công nhân.
Khác với chi phí gián tiểp, chi phí trực tiếp tăng khi thời gian giảm và
khi thời gian vượt quá giới hạn của thời gian bình thường thì chi phí
trực tiếp cũng tăng khi thời gian tăng.
Trên lý thuyết là vậy nhưng thực tế còn liên quan đến rất nhiều.trong
slide của thầy cũng có nói : để đảm bảo an toàn cho kinh phí thì thường
có phần dự phòng thông thường từ 5%-7% tổng kinh phí dự kiến
2.Hiện nay có 4 phương pháp ước tính chi phí thông dụng nhất là:
1. Ước tính từ trên xuống: sử dụng chi phí thực tế trước đó, các dự án tương tự làm nền tảng cơ bản để làm ước tính mới.
ưu điểm: thích hợp cho những dự án ít biến động , tương tự như những dự
án đã làm trước đó.Vì người quản lý dự án đã có kinh nghiệm qua các dự
án trước rồi nên phương pháp ước tính này giảm dược một số lượng lớn
thời gian.
nhược điểm: chỉ có thế áp dụng khi dự án đang lập kế hoạch tương tự như những dự án đã làm trước đây
2. Ước tính từ dưới lên: ước tính chi phí và lịch trình ở mức độ gói
công việc của cấu trúc chi tiết công việc và sau đó tổng hợp các con số
này để tính tổng số cho dự án
ưu điểm: có độ chính xác rất cao
nhược điểm : tốn nhiều thời gian
3. Mô hình điểm chức năng: một kỹ thuật đánh giá độc lập các chức năng liên quan trong triển khai hệ thống
ưu điểm : tập trung vào các chức năng chính trong hệ thống, giúp cho
người quản lý có một cái nhìn rõ hơn về các phần công việc của dự án
nhược điểm : thích hợp với những dự án triển khai theo mô hình chức
năng, đối với những dự án triển khai theo mô hình hướng đối tượng thì sẽ
rất khó để xác định ra những chức năng chính của hệ thống(là mình nghĩ
như vậy , chỗ này mình chưa chắc chắn , mình rất mong các bạn đóng góp ý
kiến)
4. Mô hình thông số : sử dụng các đặc điểm riêng biệt trong dự án áp dụng phương thức toán học để ước tính chi phí
ưu điểm : tốn ít thời gian hơn ước tính từ dưới lên và có độ chính xác cao
nhược điểm : từng dự án sẽ có nhũng mô hình thông số khác nhau, và không phải dự án nào cũng có thể áp dụng mô hình thông số
thực ra một dự án công nghệ thông tin thì sẽ bao gồm nhiều linnhx vực
của đời sống có gắn với công nghệ thông tin . ví dụ các dự án xây dựng
cơ sở hạ tầng, phổ cập tin học....nên các phuong pháp quản lí chi phí sẽ
khác nhau. Tùy vào đặc điểm của từng dự án mà phương pháp nào sẽ là
hiệu quả nhất.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà hoangthuan
Trả lời nhanh
7/10/2011, 00:03
hoangthuan
hoangthuan

Member

hoalanrung wrote:cho mình hỏi:nguồn của dự án gồm những gì?. Trong các cái đó cái nào là quan trọng nhất?.tại sao ?
cám ơn câu hởi của bạn mình xin trả lời như sau :
* Nguồn của dự án bao gồm: Con người, thiết bị, văn phòng phẩm, tài chính.
* Dựa vào ý kiến trên thì mình cho rằng: Con người & Tài chính quyết định chính đến dự án.
* tại vì dự án thì cần có con người (chủ đầu và tư ngươi tạo ra dự án )và có tiền (tài chính )thì mới tạo ra dư án .ko có thì làm sao mà tao và quản lý dự án được.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà hoangthuan
Trả lời nhanh
7/10/2011, 00:15
phamichnam
phamichnam

Member

hoalanrung wrote:cho mình hỏi:nguồn của dự án gồm những gì?. Trong các cái đó cái nào là quan trọng nhất?.tại sao?
thanks câu hỏi của bạn mình xin trả lời như sau:
*Con người - là những người được lựa chọn cho đội dự án. Họ thể hiện các kinh nghiệm và kỹ năng sẵn sàng để hoàn thành mục tiêu.
*Thiết bị - Thiết bị cần thiết cho dự án. Nó có thế bao gồm từ những thiết bị lớn đến máy tính và những công cụ kiểm tra đặc biệt.
*Văn phòng phẩm - là những đồ dùng cần thiết cho dự án. Nó có thể bao gồm những thứ từ giấy và bút chì đến đĩa mềm và các đồ vật khác.
*Tài chính - các nguồn tài chính là tiền đôla và các cam kết cần thiết để thu được khi cần thiết, nguồn thu nhập của dự án.

Theo mình thì nguồn nào cũng quan trọng nó ảnh hưởng đến việc thực hiện dự án. Nhưng mình thấy Con người & Tài chính quyết định chính đến dự án.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 6 of 8]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »