TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8

Go downMessage [Page 8 of 8]

© FMvi.vn

4/10/2011, 16:35
duythientin2
duythientin2

Member

First topic message reminder :

Sau đây là slide của nhóm 4 chúng tớ.Mọi người xem và sau đó cho ý kiến nhé:
Link:
http://www.mediafire.com/?8sdyy9d29878r2f

Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 8 8898 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 8 8898 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 8 8898 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 8 8898 Bài làm Nhóm 4 QLDA - Page 8 8898

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà duythientin2
Trả lời nhanh

2/11/2011, 22:34
TheMinh
TheMinh

Member

TheHung wrote:Mình có 1 câu hỏi cho nhóm bạn: Trong phần phương pháp lập biểu có:
- Biểu đồ mạng PERT (Program Evaluation and Review Technique) hay Phương pháp đường tới hạn (Critical Path Method- CPM).
- Sơ đồ thanh GANTT hiện được sử dụng rộng rãi. Sản phẩm MS Project
- Biểu đồ mũi tên (ADM - Arrow. Diagramming Method )
- Biểu đồ hình hộp (PDM -Precedence. Diagramming Method)
Bạn cho mình ví dụ về biểu đồ mạng PERT? và nói rõ hơn về MS Project? Lấy ví dụ về sử dụng MS Project. Thanks
MS proẹct là phần mềm giúp người quản lí quản lí dự án dễ dàng hơn mình cũng xin up 1 bài hướng dẫn sử dụng MS project

By minh03101990 at 2011-11-02

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TheMinh
Trả lời nhanh
2/11/2011, 22:53
mrcadre
mrcadre

Member

cho mình hỏi các bạn 1 câu .Trong slide các bạn có đề cập đến nguồn của dự án trong đó con người là 1 phần của nguồn dự án. Vậy khi tuyển chọn nhân sự cho dự án thì những tiêu chí nào được đặt ra để tuyển chọn?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà mrcadre
Trả lời nhanh
2/11/2011, 23:05
ChangKi
ChangKi

Thư ký lớp

mrcadre wrote:cho mình hỏi các bạn 1 câu .Trong slide các bạn có đề cập đến nguồn của dự án trong đó con người là 1 phần của nguồn dự án. Vậy khi tuyển chọn nhân sự cho dự án thì những tiêu chí nào được đặt ra để tuyển chọn?
mình xin trả lời câu hỏi này như sau ( vì đây cũng là 1 phần thuộc vào chương 1 của nhóm mình)
theo mình thì tiêu chí được đặt ra để tuyển chọn là:

về kiến thức: có tri thức cơ sở về chuyên môn
về kinh nghiệm: tham gia dự án nào chưa? vị trí trong các dự án
thời gian: hiện có tham gia dự án nào k? giành bao nhiêu thời gian cho dự án
về tác phong làm việc: hăng hái k? làm hiệu quả k? ngăn nắp k? quản lý thời gian tốt k? có tinh thần trách nhiệm k?
về phương pháp làm việc: đơn lẻ hay làm việc nhóm
có uy tín hay k? uy tín với cấp trên, cấp dưới
lựa chọn những người quan tâm: 1 dự án sẽ chạy k tốt nếu những người làm việc cho dự án kh có hứng thú với nó. nhà quản lý dự án cần phải đảm bảo chọn đúng các thành viên trong nhóm

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ChangKi
Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 8 of 8]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »