TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next

Go downMessage [Page 3 of 11]

© FMvi.vn

25/9/2011, 20:34
TheHung
TheHung

Member

First topic message reminder :

http://www.mediafire.com/?jk4l7n4cgikdk4g

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TheHung
Trả lời nhanh

26/9/2011, 23:42
NguyenVuong
NguyenVuong

Member

ThaiSon wrote:Cho mình hỏi : Xác Định Dự án gồm mấy bước ? Bước nào là quan trọng nhất, vi sao?
trả lời:
1.xác định mục đích và mục tiêu dự án
2. làm tài liệu phác thảo dự án
3. xác định vai trò và trách nhiệm dự án
4.kết luận
theo mình bước quan trọng nhất xác định mục đích va mục tiêu dự án vì có thể nói bước này đóng vai trò định hướng cho mọi hoạt động sau này

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NguyenVuong
Trả lời nhanh
26/9/2011, 23:46
XuanHanh
XuanHanh

Member

quangquy12 wrote:Cho mình hỏi : Theo các bạn thì giai đoạn nào là quan trọng nhất của một dự án ? vì sao
Xác định mục tiêu. Đây là điều quan trọng nhất mà bạn nên làm. Bạn phải hiểu vai trò của bạn trong nhiệm vụ mới này cũng như mục đích của dự án này là gì? Nếu bạn không có đủ thông tin từ cấp trên, hãy tự vạch cho mình mục tiêu riêng và đề xuất để được công nhận.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanHanh
Trả lời nhanh
26/9/2011, 23:51
XuanHanh
XuanHanh

Member

Cho mình hỏi: "Nếu sử dụng quá thời gian quy định, bạn sẽ làm chậm tiến trình dự án, đồng nghĩa với việc ngân sách đầu tư bị hạn chế.". Ý trên có đúng hay không? Vì sao?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
26/9/2011, 23:55
NguyenVuong
NguyenVuong

Member

XuanHanh wrote:Cho mình hỏi: Liệu thời hạn có thể lùi lại được nếu nguồn lực trở thành một vấn đề hay không? Vì sao?
trả lời: như bạn biết là có rất nhiều dự án đã bị chậm lại không hoàn thành đúng thời hạn và thiếu nhân lực cũng là 1 nguyên nhân dẫn tới việc này, một khi không có người để thi công thì việc bị trì hoãn thời gian là 1 điều tất yếu

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 00:02
NguyenVuong
NguyenVuong

Member

XuanHanh wrote:Cho mình hỏi: "Nếu sử dụng quá thời gian quy định, bạn sẽ làm chậm tiến trình dự án, đồng nghĩa với việc ngân sách đầu tư bị hạn chế.". Ý trên có đúng hay không? Vì sao?
trả lời: mình cho là đúng nhưng bạn cũng nên nghĩ tới việc vốn ngân sách đầu tư vào dự án bị chậm trễ hoặc thiếu hụt cũng chính là nguyên nhân dẫn tới dự án không hoàn thành đúng thời gian

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 00:08
XuanHanh
XuanHanh

Member

Cho mình hỏi(cần sự trợ giúp): Trong khi dự án đang diễn ra có thể thu hút thêm nhà tài trợ hay không? Nếu có thì bằng cách nào?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 11:00
XuanDao
XuanDao

Member

Mình có câu hỏi là: Khi 1 dự án hoàn thành thì ai là người nghiệm thu và kí nhận sản phẩm. Và họ bàn giao cho ai ?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanDao
Trả lời nhanh
27/9/2011, 11:25
MinhTuan
MinhTuan

Admin

XuanDao wrote:Mình có câu hỏi là: Khi 1 dự án hoàn thành thì ai là người nghiệm thu và kí nhận sản phẩm. Và họ bàn giao cho ai ?

Minh xin trả lời câu hỏi của bạn như sau: Khi hoàn thành dự án thì đương nhiên sẽ bàn giao cho khách hàng. Vì khách hàng là đối tác, ngưòi đặt hàng và ra yêu cầu mà bạn. Người nghiệm thu thường là khách hàng và trưởng dự án . Có thể ủy quyền cho người khác.
http://my.opera.com/anhlavip12a4/blog/

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà MinhTuan
Trả lời nhanh
27/9/2011, 12:09
Hòa
Hòa

Member

cho mình hỏi: tại sao cần phải phác thảo dự án?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Hòa
Trả lời nhanh
27/9/2011, 12:29
duc91
duc91

Member

Hòa wrote: cho mình hỏi: tại sao cần phải phác thảo dự án?
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
*Phác thảo dự án là tài liệu xác định phạm vi của dự án và trách nhiệm của những người tham gia.
*Là cơ sở để có được sự thống nhất giữa các bên liên quan tới dự án:
+Mục tiêu và mục đích của dự án
+trách nhiệm của từng cá nhân trong dự án

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà duc91
Trả lời nhanh
27/9/2011, 12:31
XuanDao
XuanDao

Member

duc91 wrote:
Hòa wrote: cho mình hỏi: tại sao cần phải phác thảo dự án?
*Phác thảo dự án là tài liệu xác định phạm vi của dự án và trách nhiệm của những người tham gia.
*Là cơ sở để có được sự thống nhất giữa các bên liên quan tới dự án:
+Mục tiêu và mục đích của dự án
+trách nhiệm của từng cá nhân trong dự án
Mình xin bổ xung cho bạn: qua dó ban tổ chức dự án có thể dự trù được mức kinh phí và thời gian hoàn thành dự án để khi tiến hành dự án 1 cách thống nhất và sát với kế hoạch được đề ra .

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanDao
Trả lời nhanh
27/9/2011, 13:40
trongvan3012
trongvan3012

Member

khi nhận thấy dự án vượt quá thời hạn và vốn đầu tư không đủ người quản lý dự án sẽ phải làm gi`?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà trongvan3012
Trả lời nhanh
27/9/2011, 13:47
trongvan3012
trongvan3012

Member

khi khách hàng nhận thấy sản phẩm không đáp ứng như trong hợp đồng người quản lý sẽ phải làm gi`?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 13:56
NguyenHa
NguyenHa

Member

Các cậu cho tớ hỏi: Trong những điểm cần tránh trong việc xác định dự án là" Nhượng bộ những yêu cầu không khả hiện do khách hàng đề nghị".Vậy các bạn có thể nói rõ hơn những yêu cầu không khả hiện do khách hàng đề nghị và cần tránh như thế nào?Thanks(có VD càng tốt).

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NguyenHa
Trả lời nhanh
27/9/2011, 14:08
trongvan3012
trongvan3012

Member

Người quản lý dự án dựa vào tiêu chí nào để tuyển nhân viên? trách nhiệm của nhân viên đc giao việc là gi`?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 14:27
duc91
duc91

Member

trongvan3012 wrote:khi khách hàng nhận thấy sản phẩm không đáp ứng như trong hợp đồng người quản lý sẽ phải làm gi`?
Khi sản phẩm không đáp ứng nhu cầu của khách hàng theo như hợp đồng thì người quản lý có thể trực tiếp thảo luận cùng khách hàng và tổ thực hiện dự án.Cùng nhau phân tích sản phẩm để làm rõ về sự sai lệch chức năng của sản phẩm.Qua đó người quản lý sẽ đưa ra các biện pháp xử lý khắc phục sản phẩm theo đúng như yêu cầu của khách hàng đã đưa ra trong hợp đồng

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 14:42
duc91
duc91

Member

trongvan3012 wrote:Người quản lý dự án dựa vào tiêu chí nào để tuyển nhân viên? trách nhiệm của nhân viên đc giao việc là gi`?
1.Tuyển nhân viên:
+Dựa theo yêu cầu trình độ truyên môn mà dự án yêu cầu(do người quản lí đưa ra theo từng dự án)
+Kinh nghiệm thực tế trong công việc(tùy theo dự án)
+Thời gian làm việc
+Lương:dựa theo quy mô dự án,nguồn tài trợ và công việc
+Địa điểm:nhất định phải cùng trong 1 thành phố,hạn chế khoảng cách để tiện trong công việc
+Kĩ năng mềm:có kĩ năng làm việc theo nhóm,độc lâp,chịu dc áp lực công việc,trung thực,năng động,hòa đồng,hỗ trợ đồng nghiệp.
2.Trách nhiệm của nhân viên:
Tùy theo từng chuyên môn của nhân viên mà người quản lý sẽ có nhưng sắp xếp hợp lí.Mỗi nhân viên phải có trách nhiệm hoàn thành tốt và sớm nhất công việc mà mình dc giao phó đồng thời giúp đỡ các bạn đồng nghiệp.
Ngoài vấn đề chuyên môn nếu có nhận thấy vấn đề gì đó không như dự kiến thì lập tức thông báo với người quản lý để nhanh chóng xem sét và có những cách giải quyết hợp lí.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 15:01
Nguyen Tien Thanh
Nguyen Tien Thanh

Member

Các bạn có thể nói rõ hơn về vấn đề " thế nào là dự án có tính kết cấu cao" cho mình hiểu được ko? tks

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Nguyen Tien Thanh
Trả lời nhanh
27/9/2011, 15:39
HoangCuong
HoangCuong

Member

Trong ví dụ mô tả công việc của một nhóm trưởng kiến trúc kỹ thuật phần trách nhiệm có câu "Xem xét các công cụ được sử dụng đối với các ứng dụng front-end và back-end".
Vậy các cậu có thể giải thích dùm mình:
1, Các công cụ được sử dụng với các ứng dụng front-end và back-end là gì?
2, Ứng dụng front-end và back-end là gì ?
P/s: Có ví dụ càng tốt thanks:D

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà HoangCuong
Trả lời nhanh
27/9/2011, 15:52
HoangCuong
HoangCuong

Member

Mình muốn hỏi: " Làm tài liệu phác thảo dự án thì cần có những lưu ý gì? Những yếu tố nào bắt buộc phải có trong tài liệu phác thảo đó?"

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà HoangCuong
Trả lời nhanh
27/9/2011, 16:29
BuiLien
BuiLien

Member

trongvan3012 wrote:khi nhận thấy dự án vượt quá thời hạn và vốn đầu tư không đủ người quản lý dự án sẽ phải làm gi`?
Mình xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Khi dự án vượt quá thời hạn và vốn đầu tư không đủ người quản lý dự án sẽ báo cáo hiện trạng cho người tài trợ dự án và những đơn vị có liên quan để tiến hành họp bàn tìm phương pháp để giải quyết hoặc khi nhận được báo cáo người tài trợ dự án có thể cho dự án dừng ngay lập tức.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà BuiLien
Trả lời nhanh
27/9/2011, 16:34
NguyenVuong
NguyenVuong

Member

XuanHanh wrote:
quangquy12 wrote:Cho mình hỏi : Theo các bạn thì giai đoạn nào là quan trọng nhất của một dự án ? vì sao
Xác định mục tiêu. Đây là điều quan trọng nhất mà bạn nên làm. Bạn phải hiểu vai trò của bạn trong nhiệm vụ mới này cũng như mục đích của dự án này là gì? Nếu bạn không có đủ thông tin từ cấp trên, hãy tự vạch cho mình mục tiêu riêng và đề xuất để được công nhận.
bạn cần phân biệt thế nào là mục tiêu và mục đích nhé, mục đích của nó mới là điều quan trọng bạn ạ

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 16:41
NguyenVuong
NguyenVuong

Member

VanCuong wrote:Mình muốn hỏi: " Làm tài liệu phác thảo dự án thì cần có những lưu ý gì? Những yếu tố nào bắt buộc phải có trong tài liệu phác thảo đó?"
trả lời: có thể nói tài liệu phác thảo dự án là rất quan trọng nó được coi như là khung sườn của một dự án hoàn chỉnh vì thế nó không thể thiếu được những điều cốt lõi, những phần chính của dự án.
vế thứ 2 trong câu hỏi của bạn nhóm mình đã nói rất rõ trong bài:

Thành phần chủ yếu của SOW
• Giới thiệu dự án
– Mô tả ngắn gọn về dự án,
– Giải thích cho ý đồ của dự án và những bên tham gia chính.
– Có thể bao gồm một số thông tin về bối cảnh lịch sử
• Mục đích và mục tiêu
• Phạm vi
– Xác định ranh giới của dự án
– Sản phẩm kết quả của dự án
– Những gì được đưa vào trong dự án và những gì bị đưa ra ngoài khuôn khổ dự án
• Những người liên quan chính
– Là những cá nhân hoặc tập thể có quyền lợi sát sườn với dự án.
• Tài nguyên dự án (nguồn nhân lực)
– Xác định nguồn nhân lực chủ chốt, cùng với trách nhiệm của mỗi người (hoặc nhóm người) sẽ đảm nhận.
– Không nên chỉ xác định các nguồn nhân lực bên trong 1 tổ chức
• Các điểm mốc thời gian quan trọng
• Kinh phí
– Nếu có thể, kinh phí được phân chia theo từng giai đoạn
• Phần hiệu chỉnh/điều chỉnh
• Chữ kí các bên liên quan

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
27/9/2011, 16:44
TheHung
TheHung

Member

VanCuong wrote:Trong ví dụ mô tả công việc của một nhóm trưởng kiến trúc kỹ thuật phần trách nhiệm có câu "Xem xét các công cụ được sử dụng đối với các ứng dụng front-end và back-end".
Vậy các cậu có thể giải thích dùm mình:
1, Các công cụ được sử dụng với các ứng dụng front-end và back-end là gì?
2, Ứng dụng front-end và back-end là gì ?
P/s: Có ví dụ càng tốt thanks:D
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn:
Đầu tiên mình xin định nghĩa front-end và back-end:
"Front-end và back-end là các thuật ngữ chỉ các giai đoạn bắt đầu và kết thúc của một quá trình xử lí. Khái niệm này thường sử dụng trong lĩnh vực phát triển phần mềm.
Trong thiết kế phần mềm, front-end là một phần của hệ thống phần mềm, tương tác trực tiếp với người sử dụng. Cụ thể, đó là hệ thống các giao diện người dùng (GUI).
Back-end gồm có các thành phần để xử lí các thông tin từ Front-end. Thông thường ám chỉ tới việc tương tác với DBMS (hệ quản trị dữ liệu)."
nguồn: http://vi.wikipedia.org/wiki/Front-end_v%C3%A0_back-end
Hiện nay thì người ta thường ứng dụng front-end và back-end vào hệ thống gửi và nhận mail.
Cụ thể: "Front-end là server tiếp nhận yêu cầu của User, Back-end là server chứa mail box thật sự. Khi Front-end nhận yêu cầu, nó sẽ tìm xem mailbox của user nằm trên Back-end nào rồi lấy mail trả về cho user. Nhờ cơ chế này việc gởi/nhận mail của user không bị phụ thuộc vào server chứa mail."
nguồn:http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=451

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TheHung
Trả lời nhanh
27/9/2011, 16:47

Nhóm trưởng

mình xin trả lời giúp bạn câu hỏi này nhé! ko biết là có đúng ko. Hi
Cần phác thảo dự án để:
-Rút ngắn thời gian triển khai.
-Giảm chi phí.
-Tăng chất lượng và độ tin cậy.
-Tăng lợi nhuận.
-Cải tiến năng xuất lao động.
-Phối hợp nội bộ tốt hơn.
-Cải tiến mối quan hệ với khách hàng.
-Nâng cao tinh thần làm việc...
Tóm lại là mọi người cứ lôi phần lợi ích của nó ra mà trả lời cái phần này là đc.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà huynh123
Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 3 of 11]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »