TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4 ... 10, 11, 12  Next

Go downMessage [Page 3 of 12]

© FMvi.vn

9/10/2011, 12:42
Hoàng Hà
Hoàng Hà

NewBie

First topic message reminder :

Mong chỉ giáo thêm !!!

Bài tập nhóm 6 - Page 3 390957
http://www.mediafire.com/?q1m9pz2tgyv983f

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Hoàng Hà
Trả lời nhanh

10/10/2011, 11:00
HueTin2
HueTin2

Member

HoangCuong wrote:Ở phần chi phí và hiệu quả các bạn có thể lấy một vi dụ và tính chi phí cho cuộc họp đó bao gồm 3 loại chi phí các bạn đã nêu được không?
P/S: Các bạn có thể ước lượng không cần đưa ra con số cụ thể Bài tập nhóm 6 - Page 3 989809
Câu hỏi của bạn rất hay. Nhưng mà nhóm mình làm chỉ là tổ chức cuộc họp. và 3 loại chi phí nhóm minh đưa ra chỉ là ví dụ. Còn phần tính chi phí cho cuộc họp phần này liên quan đến nhóm 4(Tính chi phí nhé.) Các bạn ấy sẽ tính được chính xác hơn đó. Thank câu hỏi của bạn..

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà HueTin2
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:08
huylan11
huylan11

Member

BuiDucPhong wrote:Cho mình hỏi :
1, Trong các tác nhân gây thay đổi thì tác nhân nào gây ảnh hưởng lớn nhất?Tại sao?
2, Dựa vào đâu để phân loại thay đổi?
3, Làm sao để kiểm soát được thay đổi của dự án?
Thanks
Cám ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình:
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
1. Trong các tác nhân gây thay đổi thì tác nhân khách hàng là tác nhân gây ảnh hưởng lớn nhất. vì khách hàng là người đưa ra yêu cầu trực tiếp về sản phẩm. những thay dổi của khách hàng sẽ ảnh hưởng trược tiếp tới đặc tính của sản phẩm.
2. câu 2 bạn hỏi là dựa vào đâu để phân loại thay đổ?
Mình xin trả lời là để phân loại các thay đổi thì người ta dựa vào tính chất vào sự ảnh hưởng của thay đổi đến đặc tính của sản phẩm để phân loại thay đổi!
3. Để kiểm được thay đổi của dự án trước tiên lập kế hoạch toàn diện cho dự án, việc lập kế hoạch càng kỹ lưỡng thì càng dễ dàng kiểm soát được dự án.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà huylan11
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:11
trongvan3012
trongvan3012

Member

HaHue wrote:
trongvan3012 wrote:Chu kỳ kiểm soát dự án là gì? Tại sao ta phải lập ra chu kỳ kiểm soát dự án? Mong các bạn đưa ra ví dụ cụ thể để mình hiểu hơn về điều này. Bài tập nhóm 6 - Page 3 465282
Cám ơn câu hỏi mở của a.. Nhóm 6 xin trả lời như sau:
+ Chu kỳ kiểm soát dự án là thời gian liên tiếp của việc kiểm soát dự án(vòng đời của dự án). Nó theo trật tự nhất định được lặp lại nhiều lần trong 1 dự án.
+ Tại sao phải lập ra chu kỳ kiểm soát dự án: Để việc kiểm soát dự án dễ dàng hơn, tránh được nhiều vấn đề có thể xảy ra không theo trật tự nhất định
+ Ví dụ: Khi 1 khách hàng đặt yêu cầu cho chúng ta về việc thiết kế 1 trang web. Ta có chu kỳ kiểm soát dự án như sau
Bước 1: Thu thập đánh giá hiện trạng
Bước 2: Xác định yêu cầu của khách hàng thực hiện thiết kế theo yêu cầu của khách hàng
Bước 3: Viết code cho chương trình
Bước 4: Kiểm tra
Chu kỳ kiểm soát được thực hiện theo từng bước ở trên.
Tôi thấy đây chỉ là các bước trong chu kỳ, vậy khi nào chu kỳ này phải lặp lại? khi lặp lại chu kỳ có nhất thiết phải thực hiện đầy đủ 3 bước trên k? Thanks!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà trongvan3012
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:16
Lee.Min.Hanh
Lee.Min.Hanh

Member

HoangCuong wrote:Mình xin có câu hỏi về vấn đề tổ chức cuộc họp: " Trong các cuộc họp vẫn còn tình trạng giờ cao su điều này ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng cuộc họp... là một người tổ chức cuộc họp bạn có giải pháp nào cho tình trạng này không ? Xin bạn cho ví dụ cụ thể ? " Thanks
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau: Trong 1 cuộc họp việc tổ chức thời gian để mọi người đến đúng giờ là rất quan trọng bởi nó ảnh hưởng đến chất lượng công việc từ đó cũng đánh giá đc như ý thức của từng thành viên tham gia. Vậy người tổ chức cuộc họp có thể đánh giá hành vi đến không đúng giờ này dưới góc độ đánh giá chất lượng công việc mà người đó đc giao cho. Ngoài ra tùy vào mức độ quan trọng của từng cuộc họp mà có cách xử lý khác nhau.
Ví dụ trong 1 cuộc họp bàn giao hàng hóa mà nhân viên thủ kho đến muộn khiến việc bàn giao bị ngưng trệ, nhân viên này có thể chịu hình thức kỷ luật cao nhất là cho nghỉ việc hoặc nhẹ nhất là phạt tiền lương trong 1 tháng.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Lee.Min.Hanh
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:18
nhuhoa
nhuhoa

Member

HaHue wrote:
trongvan3012 wrote:Chu kỳ kiểm soát dự án là gì? Tại sao ta phải lập ra chu kỳ kiểm soát dự án? Mong các bạn đưa ra ví dụ cụ thể để mình hiểu hơn về điều này. Bài tập nhóm 6 - Page 3 465282
+ Chu kỳ kiểm soát dự án là thời gian liên tiếp của việc kiểm soát dự án(vòng đời của dự án). Nó theo trật tự nhất định được lặp lại nhiều lần trong 1 dự án.
+ Tại sao phải lập ra chu kỳ kiểm soát dự án: Để việc kiểm soát dự án dễ dàng hơn, tránh được nhiều vấn đề có thể xảy ra không theo trật tự nhất định
+ Ví dụ: Khi 1 khách hàng đặt yêu cầu cho chúng ta về việc thiết kế 1 trang web. Ta có chu kỳ kiểm soát dự án như sau
Bước 2: Xác định yêu cầu của khách hàng thực hiện thiết kế theo yêu cầu của khách hàng
Mình xin được bổ xung như sau:
1, Chu kỳ kiểm soát dự án là thời gian liên tiếp của việc kiểm soát dự án(vòng đời của dự án). Nó theo trật tự nhất định được lặp lại nhiều lần trong 1 dự án.
Một chu kỳ kiểm soát dự án gồm các giai đoạn liên tiếp bổ sung cho nhau giúp cho dự án được thực hiện theo đúng kế hoạch
2, Tại sao phải lập ra chu kỳ kiểm soát dự án: Để việc kiểm soát dự án dễ dàng hơn, tránh được nhiều vấn đề có thể xảy ra không theo trật tự nhất định:
- Việc thu thập đánh giá hiện trạng giúp cho dự thực hiện đúng hướng
- Lập kế hoạch sẽ không hữu dụng nếu không ai theo dõi, kiểm soát
- Lập kế hoạch dự phòng và tổ chức họp, kiểm soat thay đổi, quản lý chất lượng, rủi ro là những cách giúp cho việc kiểm soát dự án được tối ưu
3, Ví dụ: như trên
Chu kỳ kiểm soát gồm các giai đoạn là:
- Thu thập và đánh giá hiện trạng
- Tổ chức họp
- Quản lý cấu hình
- Kiểm soát thay đổi
- Quản lý chất lượng
- Quản lý rủi ro
- Lập lại kế hoạch

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà nhuhoa
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:22
nhuhoa
nhuhoa

Member

trongvan3012 wrote:
HaHue wrote:
Tôi thấy đây chỉ là các bước trong chu kỳ, vậy khi nào chu kỳ này phải lặp lại? khi lặp lại chu kỳ có nhất thiết phải thực hiện đầy đủ 3 bước trên k? Thanks!
Kiểm soát một chu kỳ đương nhiên là lặp lại các bước trong chu kỳ rồi
Chu kỳ luôn được lặp lại vì chúng ta luôn phải thu thập và đánh giá hiện trạng

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:25
ngoccuong123
ngoccuong123

Member

Lehoa wrote:Trong các nguồn tạo thay đổi thì nguồn nào có vai trò quan trọng nhất????tại sao????+Cho VD???

-theo tớ là nguồn nào cung quan trọng vì thiếu một trong các nguồn này thì dự án đều có thể thay đổi. Nhưng nguồn tạo ra thay đổi lớn nhất là:
-khách hàng
-người tài trợ
-người quản lý(PM)
-tổ dự án
vì nguồn trên đều là thay đổi của 2 bên của dự án. khi 1 trong 2 bên không đòng nhát thì dự án không thực hiện được

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ngoccuong123
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:30
HoangCuong
HoangCuong

Member

HaHue wrote:
HoangCuong wrote:Ở phần chi phí và hiệu quả các bạn có thể lấy một vi dụ và tính chi phí cho cuộc họp đó bao gồm 3 loại chi phí các bạn đã nêu được không?
P/S: Các bạn có thể ước lượng không cần đưa ra con số cụ thể Bài tập nhóm 6 - Page 3 989809
Câu hỏi của bạn rất hay. Nhưng mà nhóm mình làm chỉ là tổ chức cuộc họp. và 3 loại chi phí nhóm minh đưa ra chỉ là ví dụ. Còn phần tính chi phí cho cuộc họp phần này liên quan đến nhóm 4(Tính chi phí nhé.) Các bạn ấy sẽ tính được chính xác hơn đó. Thank câu hỏi của bạn..
Ý của mình ở đây là không cần bạn tính rõ chi phí. Mà mình chỉ cần bạn lấy một ví dụ cụ thể và bạn hiểu các chi phí đó là như thế nào?
P/s: Nhóm 4 họ tính chi phí cho dự án chứ không phải tính chi phí cho cuộc họp.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà HoangCuong
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:36
ngoccuong123
ngoccuong123

Member

Lehoa wrote:Các bạn hãy cho biết tại sao phải quản lý cấu hình??
::
mình xin trả lời như sau:
- chức năng của quản lý cấu hình là:
+khôi phục cập nhật
+bổ sung khoản mục mới
+lưu trữ
+kiểm soát báo cáo
+báo cáo sản phẩm
như vậy không quản lý cấu hình thì dự án có thể thành công và cập nhật sửa chữa và điều quan trọng là nắm được thực tế của dự án

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:38
Lee.Min.Hanh
Lee.Min.Hanh

Member

Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau: Trong 1 dự án việc quản lý cấu hình là rất cần thiết vì :Mục đích của quản lý cấu hình là theo dõi và
duy trì tính vẹn toàn của việc tiến hoá các tài sản dự án. Trong suốt chu trình
phát triển dự án, nhiều thành phần có giá trị được tạo ra. Việc phát triển các
thành phần này là kết quả lao động rất tích cực, nặng nhọc, thể hiện một sự đầu
tư nghiêm túc, đáng kể. Do đó, các thành phẩm cấu thành lên các sản phẩm chuyển
giao, hoặc là chính các sản phẩm chuyển giao là những tài sản quan trọng cần
được bảo vệ và sẵn sàng tái sử dụng. Đó chính là sự thiết lập và đảm bảo tính toàn vẹn của các sản phẩm trung gian cũng như
các sản phẩm sau cùng của 1 dự án phần mềm.
Nói chung quản lý cấu hình tốt sẽ giải quyết được hàng loạt những khó khăn trong các dự án, đặc biệt trong các dự án lớn

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:44
ngoccuong123
ngoccuong123

Member

HoangCuong wrote:Mình xin có câu hỏi về vấn đề tổ chức cuộc họp: " Trong các cuộc họp vẫn còn tình trạng giờ cao su điều này ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng cuộc họp... là một người tổ cư chức cuộc họp bạn có giải pháp nào cho tình trạng này không ? Xin bạn cho ví dụ cụ thể ? " Thanks
:
-như chúng ta đã biết tất cả các cuộc họp đều có time chết nhưng khác nhau ở chổ là ít hay nhiều. họp thì căng thẳng nên tôi nghĩ thời gian đó nên tổ chức 1 cuộc trắc nghiệm bằng giấy về chất lượng cuộc họp cũng như nội dung của cuoc họp như vậy vừa giúp người họp giảm bớt căng thẳng và giảm thời gian chết
ví dụ : làm trắc nghiệp về cuộc họp đoàn về đánh giá ý thức và hoạt đọng của đoàn thời gian qua

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:48
ngoccuong123
ngoccuong123

Member

BuiDucPhong wrote:Việc kiểm soát dự án đường 32 có thành công không? Tại sao ?
- cho đến thời điểm này thì việc kiểm soát dự án đường 32 thành công.nhưng tại những thời điểm nó không thành công như khi để dự án chết quá lâu
=> nhưng theo tớ thì dự án thành công vì đã có sản phẩm bàn giao

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:48
huylan11
huylan11

Member

câu hỏi của bạn rất hay và ngắn gọn: mình xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Mục
đích của QLCH là để thiết lập và bảo đảm tính toàn vẹn của các sản phẩm
trung gian cũng như các sản phẩm sau cùng của một dự án phần mềm, xuyên
suốt chu kỳ sống của dự án đó.”
Nói cho dễ hiểu QLCH bao gồm các công việc về nhận dạng,
tổ chức, và quản lý các thay đổi đối với những sản phẩm đang được xây
dựng bởi một nhóm lập trình viên, từ các sản phẩm trung gian đến sản
phẩm sau cùng.
QLCH tốt sẽ giải quyết được hàng loạt những khó khăn trong các dự án, đặc biệt trong các dự án lớn.
Một chương trình gồm nhiều đơn thể (module), mỗi đơn thể gồm nhiều
chức năng, các chức năng được chia ra cho nhiều lập trình viên, mỗi chức
năng bao gồm nhiều tập tin mã nguồn (source code) với nhiều phiên bản
(version) khác nhau. Khi tích hợp hệ thống và biên dịch, trong hàng chục
tập tin source code với hàng trăm version, tập tin nào, version nào là
đúng và cần phải lấy để tiến hành tích hợp.=> việc quản lý cấu hình là không thể thiếu trong tất cả các dự án phần mềm.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà huylan11
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:51
XuanDao
XuanDao

Member

Câu 1:
Tại sao trong DA chúng ta phải đánh giá và thu thập hiện trạng? Công viêc này có quan trọng và cần thiết trong quản lý DA k?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanDao
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:51
XuanDao
XuanDao

Member

Câu 2:Ưu và nhược điểm của các loại đánh giá?và theo nhóm cậu thì loại đánh giá nào là khả quan nhất để người quản lý dự án có thể nhìn vào đấy để quản lý,kiểm soát việc thực hiện dự án?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanDao
Trả lời nhanh
10/10/2011, 11:54
Lee.Min.Hanh
Lee.Min.Hanh

Member

HoangCuong wrote:
HaHue wrote:
Ý của mình ở đây là không cần bạn tính rõ chi phí. Mà mình chỉ cần bạn lấy một ví dụ cụ thể và bạn hiểu các chi phí đó là như thế nào?
P/s: Nhóm 4 họ tính chi phí cho dự án chứ không phải tính chi phí cho cuộc họp.
Mình xin được bổ sung cho câu trả lời của Huệ như sau:
Ví dụ trong 1 cuộc họp lớp để bầu ra ban chấp hành chi đoàn lớp đã tiêu tốn những chi phí như sau:
-Chi phí thời gian: Cần sắp xếp một khoảng thời gian phù hợp để không trùng với lịch học trên lớp mà mọi người vẫn có thể tập trung đông đủ. Đôi khi có thể tận dụng những tiết học được nghỉ đột xuất để tiến hành cuộc họp nhưng trường hợp này không cao vì đó là yếu tố chủ quan.
-Chi phí vật chất:
+Trang trí hội trường:Hoa,khăn trải bàn...
+Các chi phí cho khách mời tham dự, giáo viên
+Các chi phí giấy tờ văn bản cho tổ chức cuộc họp
-Chi phí cơ hội: sau cuộc họp phải bầu ra đc ban chấp hành đoàn 1 cách công khai hiệu quả và dân chủ, đảm bảo sự tin tưởng của mọi thành viên dựa trên tiêu chí chung.
Thực hiện tốt những điều trên sẽ cho 1 hiệu quả đáng kể sau cuộc họp và đó chính là sự thành công của cuộc họp.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 12:00
HueTin2
HueTin2

Member

Lehoa wrote:Trong các nguồn tạo thay đổi thì nguồn nào có vai trò quan trọng nhất????tại sao????+Cho VD???
Minh xin trả lời như sau.
Trong các nguồn tạo thay đổi thì nguồn nào cũng có vai trò nhiệm vụ riêng của nó. Nhưng để nói chính xác nguồn nào có vai trò quan trọng nhất thì khi mình đưa ra câu trả lời sẽ có sự tranh luận. Và đây là ý kiến riêng của mình. Theo mình nguồn quan trọng nhất là" Kiểm tra:module, đơn vị tích hợp,chấp nhận". Nó quan trọng bởi vì trong dự án CNTT cũng cần tới việc kiểm tra các tác nhân có ảnh hưởng đến chương trình.
Ví dụ: Khi bạn nhận 1 dự án về CNTT thiết kế 1 phần mềm nào đó, bạn dùng công cụ hỗ trợ việc viết chương trình. Dự án được bắt đầu thì công việc kiểm soát cũng được bắt đầu. Trong quá trình đó luôn có sự kiểm soát thay đổi mà Kiểm tra: Modlue , đơn vị, tích hợp, chấp nhận sẽ góp phần giúp ta hoàn thiện dự án của mình. Nếu như những nguồn đó thay đổi kéo theo những thay đổi khác. Như vậy việc kiểm soát thay đổi của dự án sẽ gặp khó khăn.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 12:04
nhuhoa
nhuhoa

Member

XuanDao wrote:Câu 1:
Tại sao trong DA chúng ta phải đánh giá và thu thập hiện trạng? Công viêc này có quan trọng và cần thiết trong quản lý DA k?
Trong quá trình thực hiện dự án thì có nhiều yếu tố tác động làm cho dự án không theo kế hoạch đã vạch ra trước đó, vậy nên thu thập hiện trạng giúp người quản lý dự án tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục giúp cho dự án được đảm bảo về thời gian cũng như mục đích
Công việc này quan trọng và cần thiết trong quản lý dự án vì đây là bước khởi đầu tiền đề cho kiểm soát dự án bước này có tốt thì mới có thể triển khai các bước tiếp theo như họp, kiểm soát cấu hình...

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 12:09
HueTin2
HueTin2

Member

trongvan3012 wrote:
HaHue wrote:
Các buớc trong chu kỳ nhưng nó cũng là các bước mà khi tiến hành làm 1 dự án nào cũng cần thiết phải có.Chu kỳ lặp lại khi bước kiểm tra không đạt yêu cầu của khách hàng. Và khi khi lặp lại chu kỳ ta cần phải thực hiện các bước nêu trên, vì chu kỳ của dự án được thực hiện theo 1 trật tự nhất đinh. Tránh sai sót nhầm lẫn hay là bỏ qua các bước như vậy việc kiểm soát dự án sẽ gặp khó khăn. Có ảnh hưởng không tốt tới các bước tiếp theo của dự án!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 12:10
omaichua
omaichua

Member

Các nguồn thay đổi của dự án bao gồm:
- Các yêu cầu mới và đưa ra các khám phá.
- Luật pháp.
- Xuất hiện nhà cung cấp phần mềm mới.
- Các tổ chức bên ngoài.
- Kiểm tra: module, đơn vị, tích hợp, chấp thuận.
- Lập trình viên làm mịn chương trình.
- Các nguồn cụ thể của dự án.
- Rà xét kiểm soát chất lượng
- Chuyển đổi.
- Các quyết định về chính sách và nghiệp vụ.
Theo mình thì các yêu cầu mới và đưa ra các khám phá có vai trò quan trọng nhất.Vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến dự án.Lịch biểu, đặc tính sản phẩm, ngân sách là những đặc tính được coi là quan trọng nhất của dự án.
VD:- Nhà tài trợ tuyên bố cắt giảm ngân sách (gây ra bởi người tài trợ)
- Yêu cầu bổ sung thêm một số tính năng của phần mềm (gây ra bởi khách hàng).Nếu khách hàng muốn thêm 1 số tính năng sẽ ảnh hưởng đến kế hoạch của dự án đã được lên lịch sẵn.tks

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà omaichua
Trả lời nhanh
10/10/2011, 12:14
nhuhoa
nhuhoa

Member

XuanDao wrote:Câu 2:Ưu và nhược điểm của các loại đánh giá?và theo nhóm cậu thì loại đánh giá nào là khả quan nhất để người quản lý dự án có thể nhìn vào đấy để quản lý,kiểm soát việc thực hiện dự án?
Vậy theo bạn đánh giá hiện trạng thì gồm những loại nào?
Bài của nhóm tớ là sau khi thu thập được hiện trạng chúng ta đánh giá các tiêu chí so với kế hoạch đặt ra ban đầu (nghĩa là so sánh giữa dự kiến và thực tế). Từ đó, đánh giá xem hiện trạng là tốt hay xấu và nguyên nhân từ đâu. Sau đó là khắc phục bằng cách thực hiện những bước tiếp theo của quá trình kiểm soát dự án.
Không đề cập tới các loại đánh giá hiện trạng. Bạn có thể xem lại bài của bọn tớ.
Thanks!

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 12:25
omaichua
omaichua

Member

NgocTrung wrote:Dự án đường 32 đã có rất nhiều thay đổi. Vậy các bạn cho mình hỏi những thay đổi nào đã đc ưu tiên thực hiện trước
Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình.Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Như bạn nói dự án đường 32 đã có rất nhiều thay đổi.Những thay đổi làm thay đổi cơ bản kết quả của dự án là:lịch biểu, ngân sách, đặc tính sản phẩm...Có những thay đổi nhỏ,thay đổi mang tính chất sửa chữa không gây ảnh hưởng đến dự án nhưng lại ảnh hưởng đến sự thành công của dự án.Theo mình thì nên tập trung giải quết những vấn đề có liên quan và làm ảnh hưởng đến dự án trước như về ngân sách, về giải quyết mặt bằng....Cảm ơn bạn nhé.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 12:46
nhuhoa
nhuhoa

Member

omaichua wrote:
NgocTrung wrote:Dự án đường 32 đã có rất nhiều thay đổi. Vậy các bạn cho mình hỏi những thay đổi nào đã đc ưu tiên thực hiện trước
Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình.Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Như bạn nói dự án đường 32 đã có rất nhiều thay đổi.Những thay đổi làm thay đổi cơ bản kết quả của dự án là:lịch biểu, ngân sách, đặc tính sản phẩm...Có những thay đổi nhỏ,thay đổi mang tính chất sửa chữa không gây ảnh hưởng đến dự án nhưng lại ảnh hưởng đến sự thành công của dự án.Theo mình thì nên tập trung giải quết những vấn đề có liên quan và làm ảnh hưởng đến dự án trước như về ngân sách, về giải quyết mặt bằng....Cảm ơn bạn nhé.
Mình xin được bổ xung như sau:
Thay đổi được ưu tiên thực hiện trước đó là ngân sách (kinh phí)
Bởi vì đây cũng chính là một phạm vi của thay đổi quan trọng; thay đổi này ảnh hưởng, tác động lớn nhất tới dự án như bạn Hà đã trình bày ở trên đó là: giải quyết mặt bằng, thời gian, ...

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 12:47
omaichua
omaichua

Member

NgocTrung wrote:Nếu không tiến hành họp thì chúng ta phải làm gì để truyền đạt, thống nhất thông tin giữa các thành viên?
Bài tập nhóm 6 - Page 3 37969 Mình xin đưa ra ý kiến như sau:
Mục đích của bất kỳ cuộc họp nào đều nhằm đến một quyết định, một hành động hoặc một sự thay đổi nào đó.Thường thì là những vấn đề quan trọng có ảnh hưởng đến dự án.Nếu vấn đề thay đổi ở đây nhỏ nằm trong sự quyết định của người quản lý dự án thì có thể ko cần thiết phải họp.Người quản lý đó phải có trách nhiệm thông báo với tất cả mọi người.Còn nếu vấn đề đó có ảnh hưởng quan trọng thì ko thể ko tổ chức họp được bạn à.Tùy theo mức độ nghiêm trọng mà lên lịch để tổ chức họp.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
10/10/2011, 13:38
ThanhTrieu
ThanhTrieu

Member

Mình hỏi nhóm 6 một chút: trong slie của bạn ở phần VI "quản lý rủi ro" các bạn có viết bước đầu tiên để quản lý rủi ro là"xác định mức rủi ro ban đầu của dự án" vậy giả sử nhóm bạn nhận được một dự án nào đó chẳng hạn(tuỳ ý các bạn lấy ví dụ),vậy đứng trước dự án đó các bạn làm thể nào để TÌM và XÁC ĐỊNH được mức rủi ro cho dự án!!!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ThanhTrieu
Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 3 of 12]

© FMvi.vn

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4 ... 10, 11, 12  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »