TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go to page : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Go downMessage [Page 1 of 9]

© FMvi.vn

4/10/2011, 20:14
phuong_ot
phuong_ot

Member

Bài tập của nhóm 3 đây nhé. Đây mới là bài chính thức nè.Mọi người xem và cho ý kiến nha phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 912605
LINK DOWN : http://www.mediafire.com/?ugi3jhn949imavm

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà phuong_ot
Trả lời nhanh
4/10/2011, 21:40
TaiChat
TaiChat

V.I.P

trong phần 1.1.1 các tình huống rủi ro các bạn nghĩ tình huống nào là nguy hiểm nhất, dễ gây nghiêm trọng nhất?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TaiChat
Trả lời nhanh
4/10/2011, 21:56
NguyenVuong
NguyenVuong

Member

Người quản lý dự án có thể dùng WBS để xây dựng lịch biểu hữu dụng. Một danh sách cụ thể các nhiệm vụ, làm cơ sở cho các ước lượng hiện thực và việc xây dựng cuối cùng về các lịch biểu. Bên cạnh đó, nó làm cho người quản lý dự án có khả năng phát triển các lịch biểu, được biết đến như lịch biểu tầng. Cuối cùng, việc xây dựng một WBS tốt buộc các vấn đề cơ bản sớm nảy sinh trong dự án thay vì muộn ( Khi còn khó khăn hơn để thay đổi tình huống ). Việc xây dựng WBS đòi hỏi những đóng góp đáng kể từ những người tham dự dự án ( Như: người quản lý dự án, khách hàng, thành viên tổ, người tài trợ dự án và quản lý cấp cao ). Vậy cho minh hỏi lịch biểu tầng ở đây là gì ???

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NguyenVuong
Trả lời nhanh
4/10/2011, 22:04
NguyenVuong
NguyenVuong

Member

câu hỏi: trong 5 bước quản lý rủi ro thì theo các bạn bước nào là quan trọng nhất ? tại sao ?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NguyenVuong
Trả lời nhanh
4/10/2011, 22:25
Anh Quân
Anh Quân

Member

các bạn cho biết: Ưu nhược điểm của các cách dàn dựng trên bảng công việc. Theo các bạn thì cách dàn dựng nào là được sử dụng rộng rãi nhất ?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Anh Quân
Trả lời nhanh
4/10/2011, 22:47
phuong_ot
phuong_ot

Member

TaiChat wrote:trong phần 1.1.1 các tình huống rủi ro các bạn nghĩ tình huống nào là nguy hiểm nhất, dễ gây nghiêm trọng nhất?
Theo mình thì tình huống nhân viên kỹ thuật không thích hợp là yếu tố dễ gây rủi ro nghiêm trọng nhất.

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
4/10/2011, 22:52
phuong_ot
phuong_ot

Member

NguyenVuong wrote:câu hỏi: trong 5 bước quản lý rủi ro thì theo các bạn bước nào là quan trọng nhất ? tại sao ?
hỳ! mình nghĩ bước nào cũng quan trọng hết ý phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 8898 nhưng theo mình thì quan trọng nhất là bước 1 : " xác định các mức rủi ro ban đầu " có xác định được thì từ đó chúng ta mới đi đánh giá, phân tích ảnh hưởng, mức độ nguy hiểm của rủi ro đó đến đâu,và đưa ra biện pháp khắc phục.còn theo bạn thì sao? phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 7317

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
4/10/2011, 23:37
XuanDao
XuanDao

Member

Anh Quân wrote:các bạn cho biết: Ưu nhược điểm của các cách dàn dựng trên bảng công việc. Theo các bạn thì cách dàn dựng nào là được sử dụng rộng rãi nhất ?
Các cách dàn dựng đó là :
1.Một cách là phân chia sản phẩm thành các sản phẩm con, như đã được mô tả trong đoạn trước.
2.Cách thứ 2 là viết sản phẩm toàn bộ tại đỉnh. Bạn có thể chia WBS theo pha. Bên dưới pha ứng dụng, bạn nên ghi lại các sản phẩm con là kết quả từ pha trước. Sau đó bạn phát triển phần TBS
3.viết sản phẩm toàn bộ tại đỉnh rồi chia WBS ra theo miền trách nhiệm, như tiếp thị, kế toán, vv..vv. Bên dưới từng miền ghi trách nhiệm áp dụng cho các sản phẩm con được tạo ra – điều này có thể đưa đến nhiều mức. Sau khi làm điều đó bạn phát triển phần TBS.
Theo mình cách 3 là được sử dụng rộng rãi nhát. Vì chia WBS ra nhiều miền trách nhiệm dễ quản lí công việc.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanDao
Trả lời nhanh
5/10/2011, 12:51
NguyenHa
NguyenHa

Member

Cho tớ hỏi: Theo các cậu trong dự án xây dựng quốc lộ 32 thì nó có những rủi ro nào? Và rủi ro nào có khả năng gây thiệt hại cao nhất?Thank

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà NguyenHa
Trả lời nhanh
5/10/2011, 13:55
TienDat
TienDat

Thư ký nhóm

NguyenHa wrote:Cho tớ hỏi: Theo các cậu trong dự án xây dựng quốc lộ 32 thì nó có những rủi ro nào? Và rủi ro nào có khả năng gây thiệt hại cao nhất?Thank

theo mình thì rủi ro ở dự án này có nhiều lém.
như: giải phóng mặt bằng, ngân sách không hợp lý( hình như thiếu do qua tay nhiều nhà thầu),......
nhưng mình thấy việc giải phóng mặt bằng, đền bù cho dân chủ yếu dẫn tới tình trạng chậm tiến độ như bây giờ.dự án bắt đầu từ 2003 mà tới 2010 mới giải phóng xong mặt bằng thì sao có thể hoàn thành đúng tiến độ được.....
ý kiến mình là vậy,bạn nào có ý kiến khác bổ sung giúp mình nhá
http://me.zing.vn/h/tiendat0908

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TienDat
Trả lời nhanh
5/10/2011, 14:07
MinhTuan
MinhTuan

Admin

NguyenHa wrote:Cho tớ hỏi: Theo các cậu trong dự án xây dựng quốc lộ 32 thì nó có những rủi ro nào? Và rủi ro nào có khả năng gây thiệt hại cao nhất?Thank

Mình xin trả lời câu hỏi này:
Đối với dự án lam đường 32, thì kế hoach lậo ra có thể có mấy phần chinh sau như:
Khảo sát > giải phóng mặt bằng > thi công > hoàn thiện.

Thì mỗi gia đoạn lại có 1 số rủi ro khác nhau như:
-Khảo sát khó khăn do địa hình,
-người dân ko chịu di cư trong khi giải phóng mặt bằng
-Trong phần thi công thì có khó khăn về nhân lực, vật liệu, hay yếu tố bên ngoài như thời tiết.

Trong trường hợp này, rủi ro lớn nhất có thể làm ảnh hưởng tới thành công của dự án là phần giải phóng mặt bằng. Giải phóng mặt bằng liên quan đến khá nhiều người dân và bộ phận này chịu sự ảnh hưởng của tâm lý đám đông nên việc giải tỏa sẽ rất khó khăn nếu không thông suốt. Có thể nói Trong khâu này kinh phí của dự án tập trung nhiều nhất vào đây.
http://my.opera.com/anhlavip12a4/blog/

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà MinhTuan
Trả lời nhanh
5/10/2011, 14:58
phuong_ot
phuong_ot

Member

MinhTuan wrote:

Mình xin trả lời câu hỏi này:
Đối với dự án lam đường 32, thì kế hoach lậo ra có thể có mấy phần chinh sau như:
Khảo sát > giải phóng mặt bằng > thi công > hoàn thiện.

Thì mỗi gia đoạn lại có 1 số rủi ro khác nhau như:
-Khảo sát khó khăn do địa hình,
-người dân ko chịu di cư trong khi giải phóng mặt bằng
-Trong phần thi công thì có khó khăn về nhân lực, vật liệu, hay yếu tố bên ngoài như thời tiết.

Trong trường hợp này, rủi ro lớn nhất có thể làm ảnh hưởng tới thành công của dự án là phần giải phóng mặt bằng. Giải phóng mặt bằng liên quan đến khá nhiều người dân và bộ phận này chịu sự ảnh hưởng của tâm lý đám đông nên việc giải tỏa sẽ rất khó khăn nếu không thông suốt. Có thể nói Trong khâu này kinh phí của dự án tập trung nhiều nhất vào đây.
Mình xin có ý kiến trong câu hỏi , Hà có hỏi là trong dự án đường 32 có những rủi ro nào? Và trong slide nhóm mình cũng đưa ra là có 2 loại rủi ro đó là rủi ro dự đoán trước được, và rủi ro không dự đoán trước được
Về rủi do dự đoán trước được ví dụ như rủi ro về vấn đề tài chính, rủi ro về kỹ thuật, rủi ro trong giải phóng mặt bằng....
Còn rủi ro không dự đoán trước được ví dụ như : thiên tai, hỏa hoạn, chết người, khủng bố.....
còn về rủi ro nghiêm trọng nhất theo mình là rủi ro về vấn đề tài chính, kinh tế

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
5/10/2011, 15:04
XuanDao
XuanDao

Member

NguyenVuong wrote:Người quản lý dự án có thể dùng WBS để xây dựng lịch biểu hữu dụng. Một danh sách cụ thể các nhiệm vụ, làm cơ sở cho các ước lượng hiện thực và việc xây dựng cuối cùng về các lịch biểu. Bên cạnh đó, nó làm cho người quản lý dự án có khả năng phát triển các lịch biểu, được biết đến như lịch biểu tầng. Cuối cùng, việc xây dựng một WBS tốt buộc các vấn đề cơ bản sớm nảy sinh trong dự án thay vì muộn ( Khi còn khó khăn hơn để thay đổi tình huống ). Việc xây dựng WBS đòi hỏi những đóng góp đáng kể từ những người tham dự dự án ( Như: người quản lý dự án, khách hàng, thành viên tổ, người tài trợ dự án và quản lý cấp cao ). Vậy cho minh hỏi lịch biểu tầng ở đây là gì ???
Mình xin trả lời câu hỏi của Vương.
Người quản lý dự án có thể dùng WBS để xây dựng lịch biểu hữu dụng. Một danh sách cụ thể các nhiệm vụ, làm cơ sở cho các ước lượng hiện thực và việc xây dựng cuối cùng về các lịch biểu. Lịch biểu tầng ở đây diễn tả người quản lí dự án có thế phát triển các lịch biểu đã có thành các lịch biểu con theo kiểu tầng lớp. Theo mình thì lịch biểu tầng ở đây không phải là 1 khái niệm. Thanks

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanDao
Trả lời nhanh
5/10/2011, 15:58
quangquy12
quangquy12

Member

Các bạn nhóm 3 cho mình hỏi nhe slide trang 24 có 5 bước quản lí rủi do thi trong năm bước ấy bước nào là quan trọng nhất ? vì sao

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà quangquy12
Trả lời nhanh
5/10/2011, 16:16
cauchubau91
cauchubau91

Member

phuong_ot wrote:
TaiChat wrote:trong phần 1.1.1 các tình huống rủi ro các bạn nghĩ tình huống nào là nguy hiểm nhất, dễ gây nghiêm trọng nhất?
Theo mình thì tình huống nhân viên kỹ thuật không thích hợp là yếu tố dễ gây rủi ro nghiêm trọng nhất.
cho lời giải thích đi bạn, trả lời suông vậy sao thuyết phục được phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 896790

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà cauchubau91
Trả lời nhanh
5/10/2011, 16:28
phuong_ot
phuong_ot

Member

cauchubau91 wrote:
phuong_ot wrote:
cho lời giải thích đi bạn, trả lời suông vậy sao thuyết phục được phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 896790
bạn xem lại câu hỏi giúp mình cái.hỏi sao thì mình trả lời đúng và đủ nd của câu hỏi thôi.bạn ấy đâu có hỏi tại sao đâu.nếu có mình sẽ trả lời. phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 912605

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
5/10/2011, 16:30
phuong_ot
phuong_ot

Member

quangquy12 wrote:Các bạn nhóm 3 cho mình hỏi nhe slide trang 24 có 5 bước quản lí rủi do thi trong năm bước ấy bước nào là quan trọng nhất ? vì sao
câu hỏi này bạn vương có hỏi và mình cũng trả lời rùi.bạn xem lại nhé.tks! phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 37969

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
5/10/2011, 16:40
XuanHanh
XuanHanh

Member

Cho mình hỏi: Làm thế nào để xác định luợng rủi ro có cùng 1 nguyên nhân, xác định thành viên liên quan?

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanHanh
Trả lời nhanh
5/10/2011, 16:44
XuanHanh
XuanHanh

Member

Cho mình hỏi: Làm thế nào để khống chế rủi ro?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
5/10/2011, 16:46
XuanHanh
XuanHanh

Member

Cho mình hỏi: Trong rủi ro về nhân sự? Phần nào ảnh hưởng tới dự án nhất? Vì sao?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
5/10/2011, 16:52
XuanHanh
XuanHanh

Member

Cho mình hỏi: Tại sao không thấy nhóm cậu đề cập đến "Mục đích của quản lý rủi ro"? phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 351839

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
5/10/2011, 16:52
XuanHanh
XuanHanh

Member

Cho mình hỏi: Tại sao không thấy nhóm cậu đề cập đến "Mục đích của quản lý rủi ro"? phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 426147

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
5/10/2011, 17:00
XuanHanh
XuanHanh

Member

Cho mình hỏi: Xác định tiêu chí, yêu cầu đánh giá độ tin cậy trong ước lượng?

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
5/10/2011, 17:05
cauchubau91
cauchubau91

Member

phuong_ot wrote:
cauchubau91 wrote:
phuong_ot wrote:
bạn xem lại câu hỏi giúp mình cái.hỏi sao thì mình trả lời đúng và đủ nd của câu hỏi thôi.bạn ấy đâu có hỏi tại sao đâu.nếu có mình sẽ trả lời. phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 912605
thế này nhé. Bây h mình có một câu: Trong phần 1.1.1 các tình huống rủi ro các bạn nghĩ tình huống nào là nguy hiểm nhất, dễ gây nghiêm trọng nhất? Tị sao? Bạn giúp mình nhé! phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 465282 phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 187958

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà cauchubau91
Trả lời nhanh
5/10/2011, 17:20
phuong_ot
phuong_ot

Member

cauchubau91 wrote:
phuong_ot wrote:
cauchubau91 wrote:
phuong_ot wrote:
thế này nhé. Bây h mình có một câu: Trong phần 1.1.1 các tình huống rủi ro các bạn nghĩ tình huống nào là nguy hiểm nhất, dễ gây nghiêm trọng nhất? Tị sao? Bạn giúp mình nhé! phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 465282 phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 187958
Cái nào quan trọng thì mình đã nói ở trên.còn tại sao thì theo mình nhân viên kỹ thuật không thích hợp, thiếu huấn luyện và kinh nghiệm về phần cứng, hệ điều hành, bộ trình phần mềm hay lĩnh vực ứng dụng đều đặt ra rủi ro. Thiếu kinh nghiệm trong công việc của nhóm gây ra vấn đề về trao đổi . Những yêu cầu của khách hàng về an toàn, pháp lý, quy tắc thanh toán quá đáng cũng làm cho người của bạn không đáp ứng nổi. Có một dự án gặp phải khó khăc khi một người mới nhập cư được nhận làm lập trình viên cho dự án Bộ Quốc phòng. Bởi lý do an ninh việc lập trình phải được thực hiện tại máycủa khách. Và việc lập trình bắt đầu, người ta mới phát hiện ra là anh ta không được phép vào trụ sở của khách; anh ta chưa có đủ yêu cầu để được làm việc ở đó. Phải mất một thời gian 6 tháng mới có thể hoàn tất các thủ tục giấy tờ về an ninh....
đó là ý kiến của mình.còn sai sót hay chưa đầy đủ mong b bổ sung phân - BÀI NHÓM 3 : LẬP KẾ HOẠCH THỰC HIỆN DỰ ÁN ( PHẦN I,II,III) 100922

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 1 of 9]

© FMvi.vn

Go to page : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »