TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11
Bạn hãy đăng ký làm thành viên để có thể xem các thông tin trong lớp và viết bài trong diễn đàn.

Không những thế, sau khi đăng ký bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ của diễn đàn nhiều hơn.
Change background image
TIN HỌC ỨNG DỤNG 2 - K11

Khoa CNTT - ĐH Công nghiệp Hà Nội

Go downMessage [Page 1 of 1]

© FMvi.vn

1/9/2010, 21:04
HoangCuong
HoangCuong

Member

Anh em vào giúp cái USB của tui với 7831 Cái usb của tui khi ra quán net copy vô các chương trình tui copy vào vẫn chạy binh thường nhưng khi về cắm vô máy nhà thì không đọc dc gì hết Anh em vào giúp cái USB của tui với 545753

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà HoangCuong
Trả lời nhanh
1/9/2010, 21:14
HoangCuong
HoangCuong

Member

Lưu ý là đinh dạng các file, chương trình, ... vẫn bình thường không thay đổi một chút nào nhưng khi sử dụng báo lỗi. Đối với các file *.exe thì hiện nên 1 của sổ dos các file nén *.rar ... thì khi giải nén báo lỗi Not Format Found Anh em vào giúp cái USB của tui với 545753 Anh em vào giúp cái USB của tui với 545753

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
1/9/2010, 22:06
MinhTuan
MinhTuan

Admin

OK. USB của bạn dính virut rồi. bạn nên kiem tra lại xem, bạn có thể format lại usb xem sao, mà mấy cái quán net hay dinh viủt lem' dung chan muốn chết, mà nguồn do mấy cái công usb đó còn không đủ diện áp, có khi về nhà usb đi văn diển lâu rùi Anh em vào giúp cái USB của tui với 48173 Anh em vào giúp cái USB của tui với 48173
http://my.opera.com/anhlavip12a4/blog/

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà MinhTuan
Trả lời nhanh
1/9/2010, 23:28
TaiChat
TaiChat

V.I.P

nếu đi băn điển rồi thì chắc ko vào mà đọc file được nên đoán chỉ là do virut thôi còn nguyên nhân khác xin hỏi chuyên gia anh em kém cỏi chịu

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà TaiChat
Trả lời nhanh
1/9/2010, 23:32
MinhTuan
MinhTuan

Admin

Mà đoán chắc, muốn format nó cũng không cho cơ, nếu mà cắm vào => mở ra => format thì chắc chắn không được, tốt nhất nên đọc lại hướng dẫn của em ở bài sứa lỗi USB đi, được hay không thì nó cũng sắp đi rùi, Anh em vào giúp cái USB của tui với 48173 Anh em vào giúp cái USB của tui với 48173

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
2/9/2010, 14:07
HoangCuong
HoangCuong

Member

Xin lưu ý là format bình thường chỉ là copy ở quán net về nhà không đọc được thôi

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
2/9/2010, 20:03
TaiChat
TaiChat

V.I.P

cái này chắc là win ở nhà có vấn đề rồi lấy dirver ra cài cái USB đi thử xem hoặc đi lấy cái USB khác làm ý như vậy rồi cắm vào máy mình xem nếu vẫn bị thì do máy tính của bạn hoặc là cắm cái USB đó sang máy khác xem. Nếu mà cắm sang máy khác vẫn bị thì do cái USB còn ko thì do máy tính của bạn,

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
1/10/2010, 03:24
XuanDao
XuanDao

Member

Đã tìm được nguyên nhân. Thực ra USB đó vẫn nguyên dữ liệu nhưng kiểu định dạng giữa USB và máy ko thống nhất. Lúc cắm USB đừng chọn kiểu định dạng nữa vào thẳng trong my computer và chọn kiểu fodel cho tất cả các tập tin

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà XuanDao
Trả lời nhanh
1/10/2010, 08:43
MinhTuan
MinhTuan

Admin

s2.ice_heart wrote:Đã tìm được nguyên nhân. Thực ra USB đó vẫn nguyên dữ liệu nhưng kiểu định dạng giữa USB và máy ko thống nhất. Lúc cắm USB đừng chọn kiểu định dạng nữa vào thẳng trong my computer và chọn kiểu fodel cho tất cả các tập tin
ôi mẹ ơi, định dạng cuả USB hay các thiết bị nhớ lưu trữ dều xài chung các định dạng sau: NTFS, FAT, FAT32 không biết của bạn thuộc định dạng nào mà không tương thích với máy tính vậy ????

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
1/10/2010, 08:50
TaiChat
TaiChat

V.I.P

chắc là định dạng mới

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
1/10/2010, 09:23
HoangCuong
HoangCuong

Member

mickey wrote:
s2.ice_heart wrote:Đã tìm được nguyên nhân. Thực ra USB đó vẫn nguyên dữ liệu nhưng kiểu định dạng giữa USB và máy ko thống nhất. Lúc cắm USB đừng chọn kiểu định dạng nữa vào thẳng trong my computer và chọn kiểu fodel cho tất cả các tập tin
ôi mẹ ơi, định dạng cuả USB hay các thiết bị nhớ lưu trữ dều xài chung các định dạng sau: NTFS, FAT, FAT32 không biết của bạn thuộc định dạng nào mà không tương thích với máy tính vậy ????
kiểu như cắp mày tính này thì hiện hình ổ cứng cắm sang ây khác hiện hình 1 folder Anh em vào giúp cái USB của tui với 683980

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh
1/10/2010, 10:07
MinhTuan
MinhTuan

Admin

24hyeuem wrote:
kiểu như cắp mày tính này thì hiện hình ổ cứng cắm sang ây khác hiện hình 1 folder Anh em vào giúp cái USB của tui với 683980
chốt hạ một câu, dính virut, không những thế mà khi click đúp chuột để mở như anh em vẫn hay dùng thì nó mở ra cái bảng giống như khi anh em mở một file nào đó bằng open with..

Thích

Báo xấu [0]

Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 1 of 1]

© FMvi.vn

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »